เมื่อคืน นรกยิ่งกว่านรกครับ(ของฝากจากลูกค้า)

เมื่อวานตอน 14.30 น.มีลูกค้ารายนึงจะมาเช่าโฮสกับผม ตกกันไปตกลงกันมา เรียบร้อย…

และประมาณ 18.00 ลูกค้ารายเดิมเขาก็โทรมา ชวนผมไปกินเหล้า โหอะไรจะขนาดนี้เนี่ย 2 วันแล้ว

ไม่รู้ว่าเอาใจลูกค้ามาเกินไปหรือถูกคอกันรึป่าว

แมวดาว 3 ลัง เบน 4 ขวด ตบท้ายด้วย ฮันเร็จ 2 ขวด

ปิ้นเลยครับ แต่ก็พอรู้ว่าตัวเองกำลังพูดอะไรอยู่ ทำอะไรอยู่

เมื่อคืนก็ช่วยลูกค้าออกไป 20 บาท

:unsure: ขนาดหนักเลยนะครับเนี้ย

เดียวผมชวนไปทาน Pizza Man ครับ lol

บริการด้วยใจ = ดื่มด้วยใจ
ใส่ใจในคุณภาพ = คุณภาพการดื่ม

ลูกค้าส่งข้อความมา

[quote author=SiamDhost.Com link=topic=10794.msg104871#msg104871 date=1207972742]
เมื่อวานตอน 14.30 น.มีลูกค้ารายนึงจะมาเช่าโฮสกับผม ตกกันไปตกลงกันมา เรียบร้อย…

และประมาณ 18.00 ลูกค้ารายเดิมเขาก็โทรมา ชวนผมไปกินเหล้า โหอะไรจะขนาดนี้เนี่ย 2 วันแล้ว

ไม่รู้ว่าเอาใจลูกค้ามาเกินไปหรือถูกคอกันรึป่าว

แมวดาว 3 ลัง เบน 4 ขวด ตบท้ายด้วย ฮันเร็จ 2 ขวด

ปิ้นเลยครับ แต่ก็พอรู้ว่าตัวเองกำลังพูดอะไรอยู่ ทำอะไรอยู่

เมื่อคืนก็ช่วยลูกค้าออกไป 20 บาท

ถามว่าคุ้มใหม คุ้มครับ แต่เสียการเสียงานหมด กะพอกินพอเป็นพิธี

ไหลเลย…

ถึงบ้าน มานั่งหน้าคอมได้ 2-3 นาที จากนั้นก็ไม่รู้ว่าหลับไปได้ไง เห้อ… งานยิ่งเร่งๆอยู่โต้เอ๊ย

ดื่มหรืออาบ ครับเนี่ยะ … แค่ 2 คนกับลูกค้าเหรอครับ

เมื่อคืน เผลอหลับไป ตื่นมา ไม่ได้รับ 3 สาย อิอิ

ลูกค้าชวนทานข้าวเหมือนกัน ขายโฮสต์แล้วยังได้กินฟรีอีก

[quote]ดื่ม​หรือ​อาบ​ ​ครับเนี่ยะ​ … ​แค่​ 2 ​คน​กับ​ลูกค้า​เหรอครับ​

ขึ้นอยู่ที่ลีลาและท่าทางครับ

เวลาดื่มตาอย่ากระพริบ = พอกระพริบตากับแก้มหมด

เวลาดื่มอย่าคุยให้มาก = คุยมากดื่มไม่ทันคนอื่น

เวลาดื่มอย่าขับรถเอง = เพราะจะไม่มีมือถือแก้ว

เวลาเวลาดื่มอย่าพูดว่าเมา = เพราะจะเมาก่อนดื่ม

เวลาดื่มอย่านั่งใกล้กระติกน้ำแข็ง = โดนใช้หยิบน้ำแข็งตลอดเดี๋ยวดื่มไม่เต็มที่

555… ขอยกให้เป็น Guru ในการดื่มเลยนะครับ เพราะทุกข้อที่กล่าวมา ถูกต้องที่สุด โดยเฉพาะข้อสุดท้าย … นั่งทิศตะวันตัก ไม่ค่อยมีใครอยากจะนั่งใกล้กระติกน้ำแข็ง

โดนใจคับ ข้อสุดท้าย 555

ผมจะบอกคนอื่นมากว่านะ

ระหว่างคนที่ไม่ได้กิน กำลังยื่นมือมาหยิบกับแก้ม ผมจะพูดว่า

“เฮ้ยๆ มือขยับ กับพินาด” แล้วปัดมือมันออก
555