จดทะเบียนพาณิชอิเล็กทรอนิกส์ ที่ไหนง่ายสุดครับ

จดทะเบียนพาณิชอิเล็กทรอนิกส์ ที่ไหนง่ายสุด

แถวบ้านผมจดยากเหลือเกิน เขาบอกว่าให้บริการเฉยๆไม่ต้องจด

ทะเบียนบ้านอยู่ไหน จดที่นั้นครับ
แล้วก็ อ้างอิงไปด้วย ว่าเราทำธุรกิจให้เช่าแม่ข่ายฯ ซึ่งกฎหมายบังคับ ให้เราต้องจดทะเบียนพานิชย์อิเล็คทรอนิค
กับ กรมพัฒนาธุรกิจ หากเจ้าหน้าที่ไม่ยอมรับจด ก็ถามเหตผลเขามาครับ ว่าทำไม

ผมแนะนำเลยว่า ปริ้น เอกสารทุกอย่าง จากหน้าเว็บ เตรียมไปด้วยครับ เผื่อไปเลยครับ 2 ชุด
ผมโดนมาแล้ว
ไปถึง บอกว่ามาจดทะเบียนพาณิชย์อิเล็กฯ หาเอกสารไม่เจอ โชคดีที่ผมปริ้นเตรียมไปด้วย

นี่แหล่ะหนา หน่วยงานร…

ขอบคุณมากครับ รอบนี้จะไม่ให้พลาดครับ รู้แบบนี้มาถามก่อนก็ดีแล้ว

• เจ้าหน้าที่เขาบอกว่า คุณทำแค่นี้ไม่ต้องจดหรอก ผมงงสุดๆ แล้วธุระกิจอะไร ถึงจดได้ ?

ครับผม

ตอนผมไปจดก็อาการเดียวกันนี้ครับ จริงๆ ตอนนั้นเป็นช่วงที่เขาอยากให้จดทะเบียนพาณิชย์อิเล็กทรอนิกส์กัน แบบประมาณว่า ไม่ได้ทำธุรกิจบนเว็บก็จดได้ แต่พอไปถึงที่หน่วยงาน ก็คุยกับเจ้าหน้าที่แบบงงๆ ไม่ยอมให้จดลูกเดียว.

ผมทะเบียนบ้านอยู่พัทยา

เจ้าหน้าที่บางคนยังไม่รู้จักเลย

[quote author=siamwebsolution.com link=topic=10727.msg104289#msg104289 date=1207630003]
ผมทะเบียนบ้านอยู่พัทยา

สำนักงานตรงถนนสีลมย้ายแล้วค่ะ ย้ายไปอยู่สุรวงศ์ ไม่รู้อาคารไหนเหมือนกัน ยังไม่เคยแวะไป

สำนักงานบริการจดทะเบียนธุรกิจ 1 (ปิ่นเกล้า) อาคารธนาลงกรณ์ ทาวเวอร์ ชั้น 14 ครับ ที่เดียวกับที่ทำ Passport ครับ
แต่ที่จอดรถหายากงะ ผมต้องไปจอดที่เมเจอร์แล้วเดินไป