ปลายปีนี้ผมจะทำเว็บ ประมูล & ขายโดเมน แต่ไม่รู้ว่าต้องมีระบบกับแนวทางอย่างไรบ้าง

คือปลายๆปีนี้ผมจะทำเว็บขาย&ประมูลโดเมน โดยที่ผมไปจดก่อนอ่ะครับ
พี่ๆคิดว่าน่าจะมีระบบอะไรบ้างครับ

ผมคิดไว้นานแระครับ แต่ก็ต้องมาศึกษาเรื่อง php ซะก่อนเพราะได้้ใช้อะไรที่ซับๆซ้อนๆ แน่
ใครพอมี มโนภาพ เกี่ยวกับเรื่องนี้ บอกทีนะครับ

วันหลังระบุในหัวข้อเลยนะครับ ว่าจะทำอะไร

หากจะคิดเป็นระบบกลาง
มัมมองสองมุมครับ
มุมแรก คือ เราเป็นบัญชีกลาง หักเงิน ส่งเงินไหม
หากไม่เราจะมีแนวทางป้องกัน ผู้ฉ่อโกงได้อย่าไร ต้องศึกษาเว็บ ของมือสองใหญ่ๆ ของบ้านเราดูครับ น่าจะได้แนวทางทำระบบที่ดี

ลองดูระบบต่างประเทศดูครับ น่าจะเป็นตัวอย่างระบบดีไม่ยากทีเดียว :slight_smile:

อืม… ใช่สิ วันนั้นเจ้าของเว็บตลาดมาโคราชด้วย
แต่ผมไม่ว่าง เสียดาย