คอเน็ตอิเหนาเฉา รัฐผ่านกฎหมายดูเว็บโป๊ติดคุก 3 ปี ปรับเป็นล้าน!

เอเจนซี - อินโดนีเซีย ดำเนินแผนจำกัดการเข้าดูอินเทอร์เน็ต หลังจากรัฐสภาผ่านกฎหมายใหม่ให้การเข้าชมเว็บไซต์โป๊เปลือย และเว็บไซต์ที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับความรุนแรง เป็นความผิดอาญา และอาจต้องโทษสูงสุดถึง 3 ปี เจ้าหน้าที่บอกเมื่อวันอังคาร (25)

มองสองมุมนะครับ เนี่ย
สิทธิ และ ความถูกต้อง… :unsure:

แต่บ้านเราก็อาการชักหนัก นะครับ
เด็กไทยเริ่ม วันๆ อยู่แต่หน้าจอไม่รู้หาไรศึกษาดูกันได้นักหนา ตี หนึ่ง ตีสอง ยังไม่นอน ขยันจริงๆ

ดีน่ะเนี่ยว่าเป็นที่ แดนอิเหนา ถ้าเป็นเมืองไทย จะได้เห็นคนแถวนี้เฉา

ตอนนี้ประเทศไทยเรา hi5 กำลังมาแรงสุดๆ
แต่ที่น่าเบื่อสุดๆเหมือนกัน

[quote author=siamwebsolution.com link=topic=10521.msg102635#msg102635 date=1206551917]
ตอนนี้ประเทศไทยเรา hi5 กำลังมาแรงสุดๆ
แต่ที่น่าเบื่อสุดๆเหมือนกัน

hi5 มันตั้งค่าไม่ต้องรายงานไปทางเมลล์ก็ได้หนิ

แต่ผมว่ามันแรงไปน่ะที่จะทำยังงี้ เว็บโป๊ อะไรคือมาตรฐานหล่ะครับ ยังไงถึงเรียกว่าโป๊ งั้นแสดงว่าคนที่เข้า xxx.kapook.com ก็ผิดกฏหมายด้วยไหม (แอบเหน็บแนม)

คำจำกัดความของภาพลามก

ภาพลามก กับ ภาพถ่ายแบบคนหละ แบบกันเลยนะคร๊าบ

ภาพลามก คือ ภาพที่จงใจ โชว์ของสงวน ไม่ว่าจะภาพเคลื่อนไหวหรือภาพนิ่ง

ส่วน ภาพถ่ายแบบ หรือ ภาษากฏหมาย คือ ภาพศิลปะแห่งการยั่วยุในเกิดอารม นั่น คือ ภาพ ที่ โชว์แค่สัดส่วน รูปลัก แต่ไม่ได้โชว์ของสงวนนะครับ

ส่วนกฏหมาย คอมก็ ออกมา อยากเห็นจัง คนทำผิด พ.ร.บ. คอม จะโดน กันบ้างไหมครับ อยากเห็นจัง

ตั้งได้ หรือไม่ได้ ผมไม่รู้หรอกครับ ไม่เคยสมัคร แค่เข้า ยังแทบจะไม่ได้เข้าเลย

อีเมล์มันมาไงไม่รู้ น่าเบื่อโคตรรร สั่งให้ลง junk ก็ไม่ลง hotmail นี่มัน… >(