มีคนจ้างดูแลเว็บ อัพเว็บ คิดราคาเท่าไหร่ดี

คือผมทำเว็บของผมเองใช้ cms อัพเดทนู่นนี่เองทุกวันมา 2 ปีแล้ว

มีคนรู้จักเค้ารู้เลยอยากจ้างผมดูแลเว็บ อัพเดทเว็บ คอยระวังพวก bot ต่างๆ
ไม่ใช่เฝ้า server นะครับ เค้าก็ไปเช่า host จด domain จากผู้ให้บริการปกตินั่นล่ะ

ผมเป็น admin คอยดูแลจากที่บ้านนะ

วานผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ
ผมมือใหม่ไม่เคยทำเป็นอาชีพนะครับ เลยไม่รู้ว่าต้องเรียกเก็บประมาณเท่าไหร่/เืดือน

ถ้าวันนึงเสียเวลาครบ 1 ชั่วโมง ก็น่าจะ 100 บาทต่อวันนะครับ
แต่ถ้าเช็คเว็บแป๊ปเดียว ก็จะถูกกว่านั้น

1500 - 3000 / เดือน

รอท่านอื่นมาเกรินต่อ …

3000 ขึ้นไปต่อเดือน หรอแล้วแต่ตกลงครับ ขึ้นอยู่กะ หน้าที่ความรับผิดชอบ และ ขอบเขตงานที่ได้รับครับ
ควรทำไม่เกิน ต่อวัน 1 ชมครึ่ง

ขอบคุณครับ มีใครจะแนะนำเพิ่มไม๊ครับ

ของผมดูท่าจะต้องอัพข่าวสารธุรกิจหน้าเว็บด้วย เฝ้าเว็บบอร์ด คอยลบพวก bot โฆษณา

คิดแบบง่ายๆ

ค่าแรงขั้นต่ำที่คุณต้องการ คูณ ระยะเวลาการทำงาน
บวกต้นทุนการทำงาน (ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเน็ต)

ตัวอย่าง 190 บาท x 30 วัน + 1500 บาท