การย้ายโดเมน

คือว่าผมทำการจดโดเมนไว้เกิน 60 วันแล้ว อยากจะย้ายโดเมนไปที่ใหม่ พอผมย้ายไปที่ใหม่แล้วกลับไม่พอใจในบริการ
จะสามารถย้ายไปที่อื่นได้อีกมั้ยครับ หรือว่าต้องรอให้ครบ 60 วันก่อนถึงจะย้ายได้
ขอผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

ต้องรอ 60 วันค่ะ เป็นกฏของ ICANN ที่มีต่อ Registrar ทุกราย

ยกเว้น push ให้ reseller คนอื่นใน registrar เดียวกันนะครับ

คือ ผู้ให้บริการจดโดเมนที่ในไทยเนี่ย (ยกเว้น dotarai)
ทุกรายต้องจดผ่าน registrar (ผู้ให้บริการจดโดเมน) คนอื่นอีกทีทั้งหมดครับ
โดยจะเรียกผู้ให้บริการจดโดเมนพวกนี้ว่า reseller (ตัวแทนจำหน่าย)
ซึ่งถ้าผู้ให้บริการเหล่านี้ไปจดกับ registrar ที่เดียวกัน ก็สามารถย้ายกันไปๆ มาๆ ได้โดยไม่ติดข้อจำกัดนี้ครับ

ขอถามบ้างครับ
คือผมจดกับ tiera.net จะย้ายไป godaddy ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ลองทำแล้วไม่สำเร็จ