อะไรคือสิ่งที่ยากที่ สุดของ ชีวิตคนเราครับ?

วันนี้ แหม่ นั่งดู TV เห็น โฆษณา ใหม่ออกมา สองสาม อันครับเลยมาลองถามเล่นๆ กันซะหน่อย
สำหรับผมคง
ยากที่คิดได้ ฝันได้ แต่ไม่ เริ่มต้น ที่จะลงมือทำ มั้งครับ

เหมือนกับที่เขาว่า ความฝัน กับความจริง ต่างกันที่ลงมือทำ… :slight_smile:

ท่านอื่นๆ มีความเห็นอย่างไงมั้งครับ

สิ่งที่ยากที่สุดในชีวิต คงเป็นการทำให้ Server uptime 100% ตลอดปีครับ

ยากที่สุดของชีวิตคงจะแตกต่างกันไป แต่ขอฝาก “ที่สุดของชีวิต” ให้อ่าน

ศัตรูที่ร้ายกาจที่สุดของชีวิต คือ ตัวเราเอง

ความพ่ายแพ้ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของชีวิต คือ การทนงตน

ปัญญาอ่อนที่สุดของชีวิต คือ โกหก

หยั่งรู้ยากที่สุดของชีวิต คือ ใจคน

น่าเศร้าที่สุดของชีวิต คือ อิจฉาริษยา

ไร้ค่ามากที่สุดของชีวิต คือ ไม่ทำความดี

กุศลบายที่ดีที่สุดของชีวิต คือ ความซื่อสัตย์

ประมาทที่สุดของชีวิต คือ คบเพื่อนชั่ว

มีค่ามากที่สุดของชีวิต คือ เวลา

น่าสงสารที่สุดของชีวิต คือ ดูถูกตัวเอง

น่านับถือยกย่องที่สุดของชีวิต คือ ความมานะหมั่นเพียร

ล้มละลายที่หนักที่สุดของชีวิต คือ สิ้นหวัง

ความร่ำรวยที่มั่งคั่งที่สุดของชีวิต คือ สุขภาพแข็งแรง

ความยากจนที่สุดของชีวิต คือ ไม่รู้จักพอ

ความรักที่มากที่สุดของชีวิต คือ รักตัวเอง

บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดของชีวิตคือ คือ ไม่กตัญญู

ความเขลาที่สุดของชีวิต คือ ติดยาเสพติด

ความชั่วช้าต่ำต้อยที่สุดของชีวิต คือ เหยียดหยามผู้อื่น

ความผิดพลาดร้ายแรงที่สุดของชีวิต คือ เล่นการพนัน

ของขวัญที่ดีที่สุดของชีวิต คือ ให้อภัย

ความสุขที่มากที่สุดของชีวิต คือ การช่วยเหลือผู้อื่น

การยอมรับและนับถือมากที่สุดของชีวิต คือ ความก้าวหน้า

สุดท้ายของชีวิต คือ ความตาย

ว่าไปการ uptime นี่เป็นสิ่งที่น่าภูมิใจของ admin จริงๆ นะครับ
ผมทำได้ล่าสุด และมากสุดตอนนี้ก็ ร้อยกว่าๆ วัน :smash:
ภาวนา ไฟ ไม่ดับ lol หรือไม่ย้าย โยกย้ายเครื่อง น้านนะ

สุดท้าย คือความตาย… ก่อนตายขอทำความดีไว้ให้โลกจดจำสักนิด…

ยากที่สุดก็ต่อสู้กะใจตัวเองแหละครับ
จนบัดนี้ก็ยังไม่จบซักที เห้อ…

คือการมีชีวิตอยู่นั่นไงครับ

การคว้ารางวัลโนเบลล่ะมั้งครับ …

เป็นคนดีครับ. . . . .

ใจไม่สู้ ทุกอย่างก็ไม่เดินครับ เป็นบ่อย

ตัวเองมีความสุขทำง่าย

สิ่งที่ยากที่สุด

เลิกหายใจมั้ง

สิ่งที่ยากที่สุดคือการใช้ชีวิตครับ

ทุกวันนี้คนหลายๆคนส่วนมาก ยังเป็นแค่พวก มีชีวิต แต่ยังไม่รู้จักใช้ชีวิต เลยครับ

แต่สำหรับผมตอนนี้…เป็น 2 ชีวิต ที่ต้องใช้ร่วมกัน…

ตายอย่างไม่เจ็บปวด

ที่สุดของความฝันเลย

= in love

แหม ตอนนี้ก็ half life แล้วพี่ ถ้ากะว่า ฝันจะอยู่ถึงอายุ 60
ตอนนี้ก็นับวันได้เลย

สิ่งที่ยากที่สุดในชีวิตของผมก็คื … การหาแฟนดีๆ สักคน

ทำตัวให้มีแต่คนรัก ไม่มีคนเกลียด มั๊ง

หาเมีย…

lol

:slight_smile:

เลียข้อศอกตัวเองครับ …