เรื่องน่าตกใจอย่างมากครับผมทำใจดีๆก่อนอ่านนะ

อยากจะบอกว่า

คุณโดนหลอก

แต่เดี๋ยวก่อน

อย่าเพิ่งเครียดกันครับ
อ่านเรื่องแก้เครียดก่อนนะคับ

บนรถเมล์ที่แสนจะแออัดยามเช้า
ในชั่วโมงเร่งด่วน รถเมล์ก็จอดรับส่งที่ป้ายโดยสารตามปกติ
มีคนขึ้นมาพอสมควร รถก็แล่นไปตามยถากรรม
บนถนนอันแสนวุ่นวายทันนั้นก็ม ีเสียงตดดังขึ้นมา สนั่นรถ
ป้าด…ป้าด…มันไม่ได้มาเดี่ยว
แต่มันมาพร้อมกับกลิ่นเหมือนศพหมาเน่าสุดแสนจะทานทน
ผู้โดยสารบนรถบางคนถึงกับสบถออกมาว่า
ผู้โดยสาร : ‘ใครแม่ง…มาตายบนรถวะ’
…รวมไปถึงกระเป๋ารถอารมณ์ร้อนด้วยเช่นกัน
ด้วยความแค้นเขาจึงพูดด้วยความสุภาพว่า
กระเป๋ารถเมล์ :'ใครแม่งตด…มึงลงป้ายหน้าเลยนะ… '
ทันไดนั้นก็มีเสียงคนกดกริ่งลง
คนบนรถหันไปมองที่คนๆนั้นทันทีไม่เว้นแม้กระทั่งกระเ ป๋ารถเมล์
ภาพที่สายตาทุกคู่จ้องมองไปก็คือ…
ยายแก่คนหนึ่งแบกของพะรุงพะรัง พยายามแทรกขอทางเพื่อไปที่ประตู
ยายไปหยุดยืนอยู่ตรงหน้ากระเป๋ารถเมล์พอดี
กระเป๋าร ถเมล์จึงถามยายว่า
กระเป๋ารถเมล์ : ยายใช่มั๊ยเนี่ยที่ตดเนี่ย…
ยาย : ยายไม่ได้ตด
กระเป๋ารถเมล์ : ยังไม่ถึงป้ายที่ยายลงทุกวันเลย แล้วยายลงทำไม
ยาย : ยายไม่ได้ตดจริงๆ… ยายย้ำและปฏิเสธในข้อกล่าวหาของกระเป๋ารถเมล์
กระเป๋ารถเมล์ : ยายแหละตดไม่งั้นยายไม่ลงหรอก
ยาย : กูบอกว่ากูไม่ได้ตด…แต่กูขี้แตก !!!

***** ขอไร้สาระนิดนะครับ บางคนเครียดกัน สอบอยู่ เอาใจช่วยให้สอบได้เน้ออ ****

555… เข้ามาถูกหลอกเป็นคนแรก