รู้ไว้ใช่ว่า - หมายเลขพิเศษ 4 หลัก

เก็บเอามาฝากครับ เผื่อว่าจะมีประโยชน์บ้าง ไม่มากก็น้อย

1112 หายไปน่ะครับ สั่ง pizza

เบอร์แบบนี้แพงมั้ยครับ อยากได้มาใช้บ้าง

lol

ใครจำหมด ยกมือขึ้น :wavey:

คิดว่าไม่มี แต่แปะเอาไว้ก็ดี เผื่อมาค้นครับ

อืมนั่นซิ รบกวน Mod ปักหมุดให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

lol

โห พนักงานมาเองเลยนะเนี่ย เอิ๊กๆ

เปลี่ยนไปหลายเบอร์เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณนะคะ

:slight_smile:

อยากมีเบอร์แบบนี้มั่งจ่ายเท่าไหร่เนี้ย

1609 เผยแพร่ความรู้ทางวิชาการผ่านคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยมหิดล อัตราปกติ

มหาลัยผมมีงี้ด้วย ไม่เคยลอง … และก็จาไม่ลอง แหะๆ …

วันนี้ฟังข่าววิทยุ รายงานว่า รัฐบาลประกาศให้หมายเลข 191
เป็นเลขหมายสำหรับแจ้งเหตุฉุกเฉินได้ทั่วประเทศแล้ว

ฟังแล้วเหวอเลยค่ะ นึกว่ามันเป็นเลขระดับประเทศไปตั้งแต่เด็กแล้วนะเนี่ย
มันเคยเป็นเลขเฉพาะคนใน กทม. และปริมณฑล เท่านั้นหรือนี่

ไอเลขนี้ ทำผมเจ็บปวดมาหลายทีแระ

ตอนจะต่อเน็ตกับ modem 56k

เพิ่งทราบเหมือนกันนะครับ ทีแรกคิดว่า 191 เป็นหมายเลขฉุกเฉินโทรทั่วประเทศ เหมือนที่อเมริกาใช้ 911 ซะอีก
แต่เมื่อก่อนก็มีโฆษณาทางทีวีนะครับว่า เหตุด่วนเหตุร้ายแจ้ง 191 หรือว่ามีอะไรผิดพลาด รัฐบาลจึงเพิ่งจะเริ่มประกาศใช้

เคยโทรแจ้ง 191 แล้ว มีคนมา’ถูกระจก’หน้า 7-11 ตอนกลางวัน… เค้าจะให้โทรไปสถานีตำรวจท้องที่แทน… (ท้องที่ระดับตำบล)
ก็คิด ทำไมวิทยุไปแจ้งให้ไม่ได้เหรอ… เบอร์ฉุกเฉินจริงๆเหรอเนี่ยะ ถ้าเกิดเหตุฉุกเฉินหนักๆ นี่เค้าจะช่วยอะไรเราได้หรือเปล่า

ผมเคยมีปัญหาเล็กๆน้อยๆเกี่ยวกับ รปภ ห้างๆนึง เขาวิทยุมาช่วยผมครับ ช่วยได้จริงๆนะครับ ผ่านมา 2 ปีกว่าๆแล้วเหตุการณ์นั้นๆ เหตุเกิดตอน ตี 1 ครึ่ง ผมรอประมาณเกือบๆ ชั่วโมงครับ

[quote author=ccpower link=topic=10158.msg100617#msg100617 date=1205357029]
ไอเลขนี้ ทำผมเจ็บปวดมาหลายทีแระ

ตอนจะต่อเน็ตกับ modem 56k

งั้นก็ขอรับมา ใส่บ่าแบกหาม ละกัน ขอบคุณครับ

มีประโยชน์ มากมาย