ศึกษาโคตพวกนี้จากที่ไหน

จะแก้ไขไฟล์ exe เล็กๆน้อยๆนะครับเช่นเปลี่ยนลิ้งค์เปลี่ยนสีอะไรพวกนี้ใช้ NitroHex 1.3 แต่เปิดเข้าไปแล้ว งง จะศึกษาพวกนี้จากที่ไหน ขอบคุรมากครับ

จะแก้ไขไฟล์ exe เล็กๆน้อยๆ … อย่างนี้คงจะไม่เล็กน้อยแล้วมั้งครับ

อุอุ เล่น NitroHex ก่อนเลยเหรอ

จริงๆแนะนำให้ลองพวก Reshack, Ollydbg, Pe Explorer, Resource Tuner, HexWorkshop ก่อนจะดีกว่าครับ

พวกปรับเปลี่ยน font อะไรง่ายๆใช้ Reshack เอาก็ได้ครับ ไว้เราเข้าใจพวก Software Engine, Assembler มากกว่านี้อีกนิดแล้วน่าจะขยับไปแก้ Hex น่ะครับ

อืม…

:unsure: