สมมุติว่าถ้ามีลูกค้าให้จดโดเมนให้ทีเดียว10โดเมน

ผมคลิ๊กไปตามรูปงี้ถูกไหมครับ ก็จะมาโพล่หน้าให้กรอกอีเมล
พอกรอกเสร็จก็จะไปอีกหน้าผมงงๆที่มีให้เลือก3อันนี้นะครับ
มันหมายความว่าไรครับ แล้วควรเลือกอันไหนดีครับ

1. ขั้นตอนตามรูปแรก ถูกต้องแล้ว
  2. รูปที่สอง ให้เลือกอันที่ 3

[quote author=siamwebhost link=topic=9799.msg95174#msg95174 date=1202625736]

1. ขั้นตอนตามรูปแรก ถูกต้องแล้ว
  2. รูปที่สอง ให้เลือกอันที่ 3
    [/quote] ขอบคุณครับพี่สยามเว็บโฮส ว่าแต่อยากทราบความหมายทุกอันเลยครับ

ถ้าวิธีผม
1.จดโดเมนตามปรกติเลยครับ
2.ที่หน้า whois หน้าที่ 2 ที่มันแจ้งผลแล้วมีเครื่องหมายถูกน่ะครับ ก็ whois โดเมนเพิ่มเติมข้างล่างด้วย ก็ซัดเลย9โดเมนที่เหลือ
3.ที่เหลือทำตามปรกติเปี้ยบเลย รอบเดียวจบครับ

ถ้าเป็นการจดพร้อมกันครั้งละหลายๆ โดเมนแต่เป็นเจ้าของเดียวกัน ใช้วิธีของน้อง clubmusicza ก็สะดวกดีนะครับ

ความหมาย

1. ให้สร้างใบแจ้งหนี้ในบัญชีของลูกค้า, ดำเนินการจดโดเมนเนม แต่ สถานะของใบแจ้งหนี้จะเป็น pending คือยังไม่มีการชำระ
  2. ให้สร้างใบแจ้งหนี้ในบัญชีของลูกค้า, และทำการตัดเงินจากบัญชีของลูกค้าทันที (กรณีที่บัญชีของลูกค้ามีเงินเหลือพอให้ตัด)
  3. ไม่ต้องสร้างใบแจ้งหนี้ในบัญชีของลูกค้า, ดำเนินการจดโดเมนทันที โดยระบบจะตัดเงินจากบัญชีของคุณแทน

อ่าขอบคุณพี่สยามเว็บโฮสเป็นอย่างสูงครับ

เอ่ะผมลืมวิธีนี้ไปได้อย่างไร

ปล.นอกเรื่องซักนิดขอชมระบบFAQของmindwebhost แจ่มดีครับ

กว่าจะแจ่มขนาดนั้น เหงื่อตกไปหลายวันครับ

[quote author=BWebMass link=topic=9799.msg95217#msg95217 date=1202652255]
กว่าจะแจ่มขนาดนั้น เหงื่อตกไปหลายวันครับ

โค้ดตัวที่ผมใช้ PHPMyFAQ ของฟรีนะครับ ของเค้าดีจริง ดีอยู่แล้ว แนะนำครับ ลองดู