แทรกแทรง แทรกแซง

ใครพอจะรู้ครับว่า “แทรกแทรง หรือ แทรกแซง” คำไหนถูกครับผม
งานนี้พี่กูเกิลช่วยไม่ได้ครับ

edit : แก้คำผิด

ที่ถูกคือ แทรกแซง หมายถึง แทรกเข้าไปเกี่ยวข้องในกิจการของผู้อื่น

:smash:

ชอบ ซอกซอน มากกว่า

[quote author=kke link=topic=9786.msg95080#msg95080 date=1202560059]
ชอบ ซอกซอน มากกว่า

ทรวดทรงทราบทรามทราย ทรุดโทรมหมายนกอินทรี
มัทรีอินทรีย์มี เทริดนนทรีพุทรา​เพรา
ทรวงไทรทรัพย์​แทรกวัด โทมนัสฉะ​เชิงเทรา
ทอรอเหล่านี้​เรา ออกสำ​เนียง​เป็น​เสียงซอ​

อาขยานที่เคยท่องตอนเรียนประถม
จำไง้บ้างก้ดีครับ

แทรกแซงครับ <- ผมตอบตรงคำถามใช่มั้ย ^^" คงไม่ช้าเกินไป ฮาๆ

คืน คุณครูไปตั้งแต่จบนั้นแหละครับ