มีเรื่องขอคำแนะนำครับ

คือเพื่อนผม ประสบปัญหาได้รับมอบหมายให้แก้ไขปัญหาที่ออฟฟิศ

[quote]บริษัทของผม มี 2 สาขา ซึ่งเชื่อมต่อข้อมูลกันโดยใช้ลีดไลน์
ในกรณีที่ออก Internet หรือ Email(Outlook) สาขา 2 จะต้องผ่าน modem ที่สาขาที่1
โดยที่ Router ของ 2 สาขานี้ IP ไม่เหมือนกัน ใช้ DNS เดียวกัน

ปัญหาที่พบคือ สาขาที่1 สามารถ ออก Internet และ ใช้ Email(Outlook)ในสาขา ที่ 1 ได้ แต่จะไม่สามารถรับ-ส่ง Email ของสาขา2ได้
สาขา

netmask อะไรล่้ะครับ

subnet 255.255.255.0 ทั้ง 2 ที่ครับ

ทำ route จาก สาขา 2 ไปสาขา 1 แล้วยังล่ะครับ

เจ้าเพื่อนคนนั้นกลับไปแล้วครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะ msn คุยก่ะเค้าอีกที

สงสัยนอนฝันร้ายไปแล้ว