เปิดคอม ทุกครั้ง มันชอบขึ้นแบบนี้ทุกครั้งอ่ะครับ

เปิดคอม ทุกครั้ง มันชอบขึ้นแบบนี้ทุกครั้งอ่ะครับ

ใครพอจะรู้วิธีแก้ บ้างเอ๋ย

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

1. ไปที่ Start > Run พิมพ์คำว่า “regedt32”
  2. เลือกไปที่ “HKLM\Software\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\WinLogon”
  3. ดูตรง ด้านขวามือ จะมี “Userinit” (REG_SZ) ให้เรา double click ไปหรือจะกด edit ก็ได้ครับ ลบให้เหลือเฉพาะ “C:\Windows\System32\userinit.exe,”
  4. ปิด โปรแกรม “regedt32” แล้ว restart เครื่องได้เลยครับ

ติดไวรัสครับ ลอง search “killvbs” ดูครับ มีวิธีแก้อยู่ครับ

คอนเฟริม

โอ้…ใช้วิธีนี้แล้วหายเหรอครับ

ผมก็เคยเป็นนะครับแบบนี้ แต่หาทางแก้ไม่ได้

เลยใช้วิธีหักดิบ ลบ Script Host ออกจาก windows

ไม่รู้มีผลอะไรกับ Windows หรือเปล่า แต่มันไม่ถามอีกเลย

ขอบคุณ คณLaZieR สำหรับวิธีแก้ไขครับ

lol