คุณทำอะไรไว้... ผลกรรมกำลังจะตามคุณ

และแล้วสิ่งที่ไม่น่าเกิดขึ้นในวงการของเราก็อาจจะต้องมาเกิดขึ้นแล้ว
ฝ่ายส่งเสริมธุรกิจการค้า… (ส่งเสริมยังไงกันนะเนี้ยแบบเนี้ย)

มีการตรวจสอบแล้วเหรอครับ ทางผมรู้ตัวของผมดีครับอิอิ :smiley: ส่งมาอีกนะ
จะได้เก็บไอพีไว้เยอะๆ … โง่ๆ แบบนี้ผมก็ชอบครับ :lol:

รายละเอียดการติดต่อ

ชื่อผู้ติดต่อ : ฝ่ายส่งเสริมธุรกิจการค้า
บริษัท/องค์กร/สถาบัน : dbd.go.th
อีเมล์ : e-commerce@dbd.go.th
คำถาม/ข้อสงสัย/เสนอแนะ : ขอให้ปิดการดำเนินธุรกิจบนเว็บแห่งนี้
ตามกฎหมายแห่งราชอาณาจักรไทย
เนื่องจากคุณใช้เลขทะเบียนพาณิชย์ปลอม
และมีผู้ร้องเรียนเข้ามาว่าคุณผิดสัญญาเรื่องการคืนเงิน
แจ้งความไว้ที่ สถานีตำรวจ ยานาวา วันที่ 5/10/2547
กระทรวงพาณิชย์ ได้ ขอออกหมายศาลแล้ว ทางที่ดีขอให้หยุดการให้บริการ ตั้งแต่บัดนี้
แล้วกรุณาคืนเงินให้ครบลูกค้าทั้งหมด

อื่นๆ

หมายเลข IP : 202.129.8.225

ผมลงเวลาให้ด้วย เพื่อการตรวจสอบต่อไปครับ

เวลาที่ได้รับข้อความ 10:45 am.

ก๊อบ header มาให้ดูหน่อยได้ไหมคะ

เค้าส่งมาจาก Contact Form ในเว็บไซต์ครับ
Header จะเป็นของเครื่องทั้งหมดครับ

ขออนุญาติเก็บไว้นะดูเล่นนะครับ คุณ Poomjit :wink:

แต่เอ… เดี๋ยวคงทราบเรื่องเพิ่มเติมครับ
แล้วจะมารายงานผลครับ ^^

ผมว่าไม่น่าจะเป็นไปได้อ่ะคับ ดูมันแหม่งๆ

สงสัยจะโดนแกล้งป่าวฮะ

โปรดสังเกตว่า เด็กอายุประมาณ 13-14 ปีชอบทำอะไรแปลกๆ :angel:
บางทีข้อความนี้อาจจะ้เป็นเด็กทำก็ได้ครับ :pimp:

เห็นด้วยกับคุณ KKe

เห็นด้วยกับคุณ KKe

เห็นด้วยกับคุณ Hopess ครับ

55555

เห็นด้วยกับคุณ GUY852 ครับ

ผมไม่ใช่คนทำ host ผมคิดว่า คุณเขาข้างกันทั้งหมด เพราะพวกเคยเจอแบบนี้
หรือจะปฏิเสธว่า “วงการนี้ไม่มีเรื่องแบบนี้” :pimp: :pimp: :pimp:

เท่าที่ดิฉันอ่านดู ก็รู้ได้ทันทีว่า “ปลอม” ค่ะ เพราะถ้าหากลูกค้ามีการร้องเรียนไปที่ กรมฯ จริง เจ้าหน้าที่เขาจะไม่เสียเวลาเข้ามา Post ข้อความใน Form Send Mail ของคุณหรอกนะคะ เขาคงจะส่งอีเมล์ไปหาคุณโดยตรง หรือไม่ก็โทรไปคุยกับคุณด้วยตนเองมากกว่า

จากประสบการณ์ที่ดิฉันเคยทำเว็บขายประกันภัย พ.ร.บ. รถยนต์บนเว็บแล้วมีคนไปร้องเรียนที่กรมการประกันภัยฯ ว่าขายประกันภัยบนเว็บแบบนี้ผิด พ.ร.บ. หรือไม่… ทางเจ้าหน้าที่กรมฯ เขาก็ส่งจดหมาย ตราครุฑ มาถึงดิฉันขอให้ไปชี้แจง ซึ่งดิฉันก็ได้เข้าไปชี้แจง ทุกอย่างก็เรียบร้อยไม่มีปัญหาอะไร และสามารถเปิดให้บริการผ่านเว็บไซต์ได้ตามปกติค่ะ

ปล. สำหรับท่านที่จะทำเว็บขายประกันภัยฯ สิ่งที่จะขอแนะนำก็คือ

1. คุณจดทะเบียนพาณิชย์อิเล็กทรอนิคส์,
  2. คุณต้องมีใบอนุญาตตัวแทนประกันภัยหรือประกันชีวิต

ซึ่งถ้ามีครบทั้ง 2 อย่างนี้แล้ว คุณก็สามารถเปิดเว็บไซต์ขายประกันภัยต่างๆ ได้โดยไม่ผิดกฏหมาย และไม่ต้องเกรงกลัวว่าใครจะไปร้องเรียนกรมฯ ด้วยนะคะ :angel:

ปกติถ้ามีการแจ้งความดำเนินคดี
เขาไ่ม่มีเมล์เตือนกันหรอกครับ
เขาจะมีตำรวจและหมายศาล
ไปที่บ้าน หรือบริษัท ที่คุณทำงานอยู่แหละครับ
<_<

ฝ่ายส่งเสริมธุรกิจการค้า งั้นเหรอ
เคยได้ยินแต่ ก ร ม พั ฒ น า ธุ ร กิ จ ก า ร ค้ า

:blink: