มีใครทราบบ้าง อีกนานมั้ย ที่จะใช้เบอร์เดิม แต่เปลี่ยนเครือข่ายได้

เบอร์ 08-xxxx-xxxx ของ AIS จะย้ายไป True move อะไรประมาณเนี้ยอะครับ

เคยฟังสัมมนา เมื่องนอกทำได้นานแล้ว บ้านเราเค้าบอกอีก 2 ปี ตั้งแต่ฟังมาก็เกือบปีแล้ว ยังไม่มีวี่แวว …

เศร้า เบอร์หากินเราดันไปอยู่กับ AIS … ช่วงที่มีโปรก็สบาย ช่วงโปรห่วยๆก็ทำจาย …

โดยระบบ (technic) ทำได้นานแล้ว แต่นโยบาย (policy) นั้นยังไม่ตกลงกัน แล้ว กทช ก็นิ่งเงียบ ไม่ทำอะไรเสียที มันก็จบเห่น่ะค่ะ