เทศกาลยื่นภาษีมาถึงแล้ว

สำหรับบุคคลธรรมดา (รวมถึงคณะบุคคล) ต้องยื่นภาษีภายใน 31 มีนาคม นะคะ อย่าลืมล่ะ สรรพากรท่านยิ่งขยันๆ อยู่

(ขอแก้ไขคำพูดสักเล็กน้อย เกรงสรรพากรเขาจะเสียใจน่ะค่ะ ฮี่ๆ)

โห มาแต่วันเลยครับ

ของผมพึ่งสรุปบัญชีเสร็จเมื่อวานเอง ยังไม่ได้คำนวณภาษีเลย
กลัวเป็นลม ขอดูแต่ยอดขายให้ชื่นใจก่อน

เสียดายตังค์ กี่ % ที่เอาไปพัฒนาประเทศชาติ :dry:

วันนี้แต่เช้าก็ให้แฟนโทรหา สนง. บัญชี เลย
จะได้มารับเอกสารไปทำเรื่องให้เสร็จซะ
ไม่อยากทิ้งค้างไว้นาน เดี๋ยวจะกลายเป้นเรื่องอีก

ปุ๊ก