เชียร์ฟุตบอลไทยที่โคราช

เพิ่งกลับจากโคราช ถึงบ้าน บรรยากาศข้างสนามบนอัฒจันทร์ มันสุดๆครับ
ไทยซิวเหรียญฟุตบอลซีเกมส์มาได้อีกสมัย
กลับถึงบ้าน เสียงปู้นๆ ไทยแลนด์ ปู้นๆ ไทยแลนด์ มันเหมือนยังก้องอยู่เลย

อ้าว มาก็ไม่บอกครับ

ผมก็ดูครับ อิอิอิ นั่งดูทางทีวี คร๊าฟ แต่สนุกครับนั่งดูกะเพื่อนๆ นั่งดูคนเดียวมันไม่หนุก

[quote author=ICOM link=topic=9050.msg87981#msg87981 date=1197651948]
อ้าว มาก็ไม่บอกครับ

ซ่ะงั้น
ผมไม่ได้ไปดูหรอกครับ ลูกสาวไปดูแทน

จาก กทม ไปโคราชไกลป่าวงับ

256 กม.ครับ ถึงสนามก๊ฬา เพิ่มไปอีกประมาณ 18 กม. ครับ

เคยขับรถใช้เวลาไม่ถึงสองชั่วโมงครับ ตอนนั้นยังห้าว

โหย … ไกลจังอ่าครับ ขนาดเชียงรายกะพะเยาประมาณ 100 กม. ผมยังว่าไกลเลยอ่า ครับ

พี่ธีว่างช่วงไหนอะครับ…

เบื่อๆ ไปเที่ยว โคราชดีกว่า

lol

[quote author=ICOM link=topic=9050.msg87985#msg87985 date=1197652542]
ซ่ะงั้น
ผมไม่ได้ไปดูหรอกครับ ลูกสาวไปดูแทน

ภาพบรรยากาศข้างนอกสนาม กองเชียร์คนที่ไม่มีตั๋วเข้าชม

บรรยากาศในสนาม ก่อนไทยลงแข่ง

…คนไทย2หมืนกว่าคนร่วมร้องเพลงชาติไทยดังกระหึ่มสนาม …
เลือดรักชาติฉีดแรง…

เป็นอีกค่ำคืนหนึ่งที่รู้สึกดีมากๆ ที่ได้เกิดเป็นคนไทย

… ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด …

เหอๆผมวิ่งประจำอะแต่ ก่อน เกือบได้เป็เนเขยโคราช

ทีมเชียร์จากมหาวิทยาลัยกรุงเทพ มาสร้างสีสันตอนพักครึ่งเวลา

กลุ่มกองเชียร์ที่อยู่ข้างๆ เป็นเด็กๆเชียร์กันสนุก

:wub:

หลังจบเกม
กองเชียร์ไทยออกมาร้องรำ ทำเพลง ฉลองชัยชนะอย่างสนุกสนานบริเวณลานจอดรถข้างสนาม

…คืนนี้คนไทยได้นอนหลับฝันดี…

… แฮปปี้ ซีเกมส์…

[quote author=BompBam link=topic=9050.msg87988#msg87988 date=1197653026]
โหย … ไกลจังอ่าครับ ขนาดเชียงรายกะพะเยาประมาณ 100 กม. ผมยังว่าไกลเลยอ่า ครับ

[quote author=ICOM link=topic=9050.msg88024#msg88024 date=1197687222]

ประตูชุมพล ครับ
ไม่ได้เป็นเขย มาหากิ๊กก็ได้น่า

ตะกี้ ตอบไม่จบลูกค้ามาพอดี

คุณ love_topsiam เนี่ยอยู่บุรีรัมย์ไหมครับ
มานึกขึ้นได้ เห็นเคยเล่าให้ฟังว่า ขยายตลาดไปประเทศเพื่อนบ้าน

แหม มาแวะทานอาหารแยกหัวทะเล เลยบ้านผมไปหน่อยเดียว
บ้านผมอยู่แยกก่อนขึ้นสะพานนั้นแหละ