ขอคำแนะนำเรื่องซื้อ+วางหน่อยคับ

ระบบ bitcolo ไม่ต้องการความน่าเชื่อถือของข้อมูลมากเท่าไหร่ครับ ลูกค้า Bitcolo ต้องการเครื่องไม่ดับ ค่าอัพโหลดดาวน์โหลดสูง Remote ไม่อึด ซึ่ง Rack ไม่เหมาะกับงานนี้อย่างยิ่งครับ เนื่องจากจุ HDD ได้น้อย ไม่คุ้มกัน หากจะลงทุนทำธุรกิจในส่วนนี้ ประหยัดรายจ่ายดีกว่าครับ เน้นบริการ ส่วนใหญ่ที่ใช้กันคือ Tower ครับ PSU ดีๆจ่ายไฟนิ่งๆ ส่วน Raid ขึ้นอยู่กับกลุ่มลูกค้าครับ หากเราเน้น Package เล็กๆ ไม่จำเป็นต้องทำ Raid เลยครับ หาก Package ใหญ่ๆ หรือลูกค้าคนเดียวเหมาทั้ง HDD หละก้อ Raid ก้อเป็นตัวช่วยเล็กๆน้อยๆครับ Raid 0 นะครับ พวก Raid 5 ไม่มีใครทำหรอกครับ สำหรับ Bitcolo เปลืองโดยใช่เหตุ หากมีข้อสงสัยแนวไหน โพสต์สอบถามได้นะครับ หากข้อมุลที่ให้ไปไม่เพียงพอ เสนอแนะได้ครับ

ส่วนเรื่องการวางเครื่องควรวางกับเจ้าไหนครับและระยะติดต่อขอใช้งานใช้เวลานานไหม
อีกอย่างครับเราจำเป็นต้องซื้อกาดแลนเพิ่มใหมครับเพราะกาดบนบอดอาsupport 1G อะครับ
ถามมากสักหน่อยนะครับ

แล้วแต่ครับ เพราะ Bitcolo จะแรงได้ ส่วนมากจะอยู่ที่คนปล่อยไฟล์ ซึ่งคนปล่อยไฟล์อยู่ IDC ไหนที่ IDC นั้นจะแรงครับ ซึ่งส่วนมาก Bitcolo จะวางอยู่ 3 ที่ เรียงจากคนเช่ามากไปน้อยนะครับ Otaro Proen WorldWeb ซึ่งถ้าแนะนำก้อ Proen กับ WorldWeb ครับผม Proen แรงดี ส่วน WorldWeb ก้อราคาถูกดีเครื่องใช้ Remote สำหรับลูกค้าได้เยอะ ซึ่งแนะนำกันตรงๆโดยรวมก้อ WorldWeb ครับ หากใช้เวลาติดต่อกับคนรู้จักของผมไม่เกิน 1-2 วันครับ หรือถ้าด่วนจริงๆ วันเดียวก้อน่าจะสามารถนำเครื่องเข้าได้ เพราะ IDC พวกนี้ไม่ยุ่งยากวุ่นวาย
ส่วนซื้อการ์ด lan มาเพิ่มดีไหม? แล้วแต่ครับ โดยปรกติแล้ว ออนบอร์ดก้อสบายๆครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อแต่อย่างใด แต่ถ้าอยากให้ CPU โหลดเบาลงก้อซื้อการ์ดมาเพิ่มก้อได้ครับ ซึ่งส่วนมากเขาจะทดสอบกันก่อนว่าออนบอร์ดมันรับโหลดสูงๆไหวไหม หากไม่ไหวค่อยซื้อเพิ่มก้อได้ครับผม

WorldWebชื่อเวปมันว่าไงเหรอครับหาไม่เจอ :blink:

WorldWeb = http://www.myww.com/ ครับผม หากต้องการวาง ติดต่อผมก้อได้นะครับ มีเพื่อนๆอยู่หลายคนในนั้น Tower ค่าวาง Port G อยู่ที่ 2800-3500 ครับ แล้วแต่ IDC

ขอบคุณคับ ได้เรื่องยังไงจะติดต่อไปอีกทีนะครับ

[quote author=devone link=topic=8620.msg82975#msg82975 date=1194810617]
" รับประกอบเครื่อง RACK + Intel Entry Server Board "

จุดเด่นCASE ที่แนะนำคือ

1. พัดลมแบบ Hi-Speed จำนวนถึง 6 ตัว
  2. Power Supply ประสิทธิภาพสูง 400Watts - 600W (มีให้เลือก)
  3. Bay + Hotswap HDD จำนวนถึง 4 ลูก (สามารถถอดเปลี่ยน HD ได้ตลอดเวลา)
  4. ระบบระบายความร้อน CPU และทางทิศทางลมออกแบบมาเพื่องาน Server Mainboard โดยเฉพาะ
  5. เนื้องานคุณภาพ case แข็งแรงรับน้ำหนักได้มาก (เนื้องานเดียวกับโรงทำให้เคสกับ IBM)

จุดเด่น Intel Server Board 3000AH & 5000 ซีรี่

1. Intel Server Board 3000AH รองรับ CPU อาทิเช่น DAUL-CORE[quote author=devone link=topic=8620.msg83031#msg83031 date=1194858001]
    RIAD (ต้องRAID)ตัวนี้… จำเป็นไหม

[quote author=Pantiphost.com link=topic=8620.msg83016#msg83016 date=1194849684]
ไช่ครับ Rack 1U ไม่น่าจะคุ้มครับ

[quote author=armuay link=topic=8620.msg83090#msg83090 date=1194879333]
, CORE2, XEON DUAL-CORE, XEON-QUAD-CORE
2. FSB 1066MHz และ 800MHz (ตามซีรี่)
3. ใส่ HD ได้ทั้งหมด SATA-II X 4, IDE X 2 รวมทั้งหมด 6 ลูก
4. รองรับ RAID 0, 1, 0+1 (สำหรับรุ่นใหญ่รองรับ RAID5 ด้วย)

• ราคาเริ่มต้น 3 หมื่นกว่าๆขึ้นไป *

** Warranty on-site 3 ปี **

** สั่งประกอบกับทางเรา…และวางเครื่อง Co-Location กับทางเรา…ไม่คิดค่าแรงและเซ็ตอัพเซอร์ฟเวอร์ทั้งหมด แถมฟรี Control Panel Direct Admin Unlimit Domian (Internal License) พร้อมบริการดูแลปรับแต่งเซอร์ฟเวอร์ฟรีตลอดอายุการใช้งาน(เอาความรู้เข้าหัวให้มันตายกันไปข้างนึงเลย :ph34r:)

** รายระเอียดเพิ่มเติมดูจากลายเซ็นต์ด้านล่างได้ครับ **

เบอร์โทร. (089)1748-444, (081)486-4499

www.therackspace.com

รูป rack case + intel server board ผลงานจากทางเรา…

ปล. คุณภาพทัดเทียมเซอร์เวอร์เกรดเช่นเดียวกับเครื่องแบรนด์เนม ในราคาเท่าๆกัน…ได้สเปคและคุณสมบัติมากกว่ามาก

ทำไมใช้ภาษาผิดแบบนี้อ่ะค่ะเสีย

กาดแลนดีๆด้วยฮะ

Power ก็ดีๆหน่อยพวก Enermax

จะหาโปรแกรม windows server 2003 r2 ได้จากที่ไหนบ้างครับ
พอดีหาไม่เจอเลยอะครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ถามแฟนให้นะค่ะ

อาหมวยสุดสวยครับ lol lol แล้วปกติhddลูกหนึ่งใช้กี่accละครับช่วยบอกหน่อยจะได้เอาความรู้ไปใช้อะจร้า เพื่อผลปรโยชน์ของผู้ใช้ครับ
มีอะไรที่ควรรู้อีกก็ช่วยบอกด้วยนะครับ

ประมาณ 5-8 ครับ แต่ผมว่าที่ 5 คนกำลังเหมาะที่สุด

[quote author=soloboyz link=topic=8620.msg83105#msg83105 date=1194882567]
จะหาโปรแกรม windows server 2003 r2 ได้จากที่ไหนบ้างครับ
พอดีหาไม่เจอเลยอะครับ
[/quote]ติดต่อ microsoft thailand ได้เลยฮะ lol

แต่ถ้า… ก็ ตามเว็บบิทชั้นนำทั่วประเทศ

ตอนนี้ผมอยากวาง bitcolo บ้างครับ ที่ไหนรับบ้าง (จ่ายล่วงหน้า 6 เดือน)

PM มาครับ