ถ้าสิ่งที่ผมคิดมันเป็นจริงขึ้นมาคุณจะรับมืออย่างไร(บทความเกี่ยวกับธุรกิจโฮสติ้ง)

ครับเห็นด้วยครับ แต่ผมว่าบางร้านก็โวยไม่ได้นะถ้าพูดตามตรง ก็ดูบางร้านจัดบรรยากาศสิห่วยแตก
แถมนํ้าตาลมดขึ้น ปลากระป๋องบุบอีกต่างหากคือร้านค้าเล็กๆ จะให้เปิดหรูหราเหมือน เซเว่นคงไม่ได้
แต่ผมว่าถ้าจัดการดูแลอะไรดีกว่านี้ช่วยได้เยอะครับ อิอิย้ายไปเรื่องเซเว่นแหละ

จำไม่ได้ว่าใครเคยพูดให้ฟังว่า ธุรกิจ สายนี้ คือ "ธุรกิจของความเชื่อใจกัน"
คำๆนี้เป็น base ของธุรกิจทุกประเภทครับ
ไม่ว่าอนาคตจะเปลี่ยนแปลงยังไง เราก็อยู่รอดได้ถ้า “เราทำให้ ลูกค้าเชื่อใจเรา”

[center]สู้กันต่อไปชาวไทย เอ้า

คนไทยก็ใช้วิชามาร ยัดไฟล์ให้โดนยึดเครื่องได้

เอาผีไปเช่า plan แล้วยัดคลิป เปิดหน้าเว็บให้โหลดเลย

แต่ถ้าฝรั่งจะเล่นแบบนั้นกับโฮสต์ไทยบ้าง … ตัวใครก็ตัวมันครับ

น่าคิดครับ เพราะวันนึง หากนักลงทุนต่างชาติเข้ามาลงทุน มากขึ้น ในส่วนนี้น่ากลัวแน่นอน
เพราะเรากำลังเติบโตและพัฒนา