ถามเรื่องค่าโฆษณา

เวปของผมมีคนเข้ามาประมาณ 550 คนต่อวันน่ะครับ ผมควรจะคิดฆ่าโฆษณาเท่าไหร่ดีครับ

มันก็ต้องดูด้วยว่าเป็นเวบเกี่ยวกับอะไร ผู้ลงโฆษณาเป็นใคร แล้วเท่าไหร่ถึงเหมาะสม
แล้วก้ประเภทของโฆษณา แบบรายเดือน หรือแบบซื้อเป็นจำนวนครั้งที่แสดง

คนเข้า 500 คนต่อวัน แล้ววันรุ่งขึ้นอีก 500 ก็ต้องดูว่าใน 500 ที่เข้ามามีคนเมื่อวานกี่คน
ควรดูว่าใน 1 เดือนมีคนเข้ากี่คน โดยไม่นับคนที่เข้าซ้ำ คิดง่ายๆก็เดือนละกี่ IP ก็คิดไปเลย IP ละ 0.1-2.0 บาท หาตัวคูณที่เหมาะสมเอาเอง

ปล.ถ้าเป็นพวก work at home คิดแพงๆไปเลยพวกนี้น่าจะเงินเยอะ เห็นขยันกันเหลือเกิน(ส่งแสปม) ซักเดือนละ 2000บ ขึ้นไป :dgrin:

ขึ้นกับ Target group ครับ
ถ้ามีรายละเอียดมากกว่านี้อาจช่วยกันได้มากขึ้น