จะทำเว็บเล็กๆสักเว็บครับ อยากเชิญผู้ให้บริการมาโปรโมตโฮสของท่านครับ

อาจจะดูยิ่งใหญ่ไปหน่อยกับการเลือกโฮส แต่ผมก็ต้องทำแบบนี้ครับ
แต่ผมก็กำลังจะเป็นลูกค้าคนนึงที่เสียเงิน เลยอยากได้ของที่คุ้มกับเงินที่เสียไปเป็นเรื่องปกติ

ผมรบกวนพื้นที่ THT ด้วยครับ ขอบคุณพระเจ้าที่มีเว็บนี้ให้ผมได้เจอผู้บริการที่ดีครับ

เงื่อนไขนะครับ

1. มอง CMS อยู่ครับ mambo หรือ joomla ครับหรืออื่นๆ ส่วน phpnuke ไม่ใช้เด็ดขาดช้ามากครับไม่ชอบ(อยากได้แบบ WSIWYG เพราะ Content คงต้องพึ่งสิ่งนี้ ส่วน system จะแก้โค๊ดเอง)
  2. เป็นเว็บเล็กๆของผมกับเพื่อนๆ
  3. เว็บบอร์ดมีพูดคุยประมาณ 3-6 ห้อง ผมมองไว้้มี vBulletin กับ SMF ส่วน phpbb ไม่ใช้เด็ดขาด
  4. ผมเป็นเด็กแนว(พอควร) แต่มีจุดยืนบนความเรียบง่าย ผมไม่บ้าติดตั้งโมดุลอะไรใน CMS ที่ไม่ใช้และไม่จำเป็น
  5. อยากลองศึกษา web 2.0 ไปในตัวด้วย (เล่น www.last.fm อยู่ครับ มันเทพจริงๆครับ web2.0 ระดับเทพเลย ! สุดยอดแห่ง Structure)
  6. อยากได้ผู้บริการที่ support ผมได้ทาง msn เพราะผมไม่ค่อยมีเงินโทรศัพท์ไป (ถ้ามันไม่ด่วนจริงๆ เพราะผมไม่ได้ทำเว็บเพื่อหาเงิน)
    และตอบเมลผมเร็วๆหน่อย บางทีผมอาจติดปัญหากับ CMS จะได้ส่งโค๊ดไปหรือ Capture ภาพหรือ Flow ไปให้ช่วยแก้ปัญหา
    เพราะถ้าโทรไปมันจะคุยกันยากเรื่องโค๊ด มันมองไม่เห็นภาพ

ส่วนเรื่องเว็บล่ม/sever down ผมเข้าใจดี ครับเห็นใจคนทำโฮส
ขอให้แจ้งผมล่วงหน้าก็พอครับ

1. กระทู้เก่าที่ผมเคยตั้งไปนั้น ผมเปลี่ยนเงื่อนไขบางอย่างจึงเกิดกระทู้นี้ขึ้น
  2. สุดท้าย ผมก็เป็นนักศึกษาคนนึงครับ ยังไม่ได้ทำงาน

ผมพิจารณาเน้นเรียงตามลำดับ

• ความสวยงามเว็บ ซึ่งมาจาก การ support ภาษาไทยที่หลากหลายของ DB และ CMS เช่น tis620 utf8 (กลัว cms กับ database ไม่เหมาะสมกันทำให้ไม่ support ครับ เช่น MS san serif ฟอนต์พื้นฐานเลยนะครับแต่ผมไม่ใช้)
  • Data Transfer
  • การบริการและความเป็นกันเองครับ คือผมก็ไม่ใช่ธุรกิจจ๋าอะครับ

เท่านี้แหละครับ
ท่านใดคิดว่ามีแพคเกจที่เหมาะกับผม เชิญเสนอมาได้
คาดว่าไม่เกินวันที่ 20 กันยายนนี้ จะตัดสินใจเช่าครับ
ตอนนี้อยู่ในช่วงพิจารณา

ส่วนท่านที่เป็นลูกค้าก็แนะนำมาได้เช่นกันนะครับ

ขอบคุณมากคร๊าบบบบบบ

6. อยากได้ผู้บริการที่ support ผมได้ทาง msn เพราะผมไม่ค่อยมีเงินโทรศัพท์ไป (ถ้ามันไม่ด่วนจริงๆ เพราะผมไม่ได้ทำเว็บเพื่อหาเงิน)
และตอบเมลผมเร็วๆหน่อย บางทีผมอาจติดปัญหากับ CMS จะได้ส่งโค๊ดไปหรือ Capture ภาพหรือ Flow ไปให้ช่วยแก้ปัญหา
เพราะถ้าโทรไปมันจะคุยกันยากเรื่องโค๊ด มันมองไม่เห็นภาพ

มองหาผู้ให้บริการ hosting หรือมองหา ผู้ให้บริการโฮสติ้ง พ่วงบริการรับปรึกษา และแก้ไขโค้ดครับ

PM มาคุยกันดีกว่า นะครับ
ในการช่วยแก้โค๊ตนี้เป็นเรื่องปกติครับ แต่จะให้สอนคงลำบากครับ(เพราะสอนไม่เป็น)

มาโปรโมทตามจุดประสงค์ จขกท.

----- โปรโมชั่นเดือนนี้ -----
พื้นที่ 4 GB
โอนถ่ายข้อมูล 200 GB ต่อเดือน
PHP4
MySQL5 UTF-8
phpMyAdmin 2.10.x
DirectAdmin
รองรับ CMS, Blog

ราคา 1500 บาทต่อปี

แถมโดเมนฟรีตลอดอายุการใช้งาน

MSN & Tel. Support (เฉพาะช่วงที่ยังไม่หลับ

ที่คุณ superdog พูดนั้นหมายถึงเวลาผมแก้โค๊ด CMS ครับ

บางทีโค๊ด CMS ผมต้องปรับบางอย่างแต่ก็กลัวมันทำงานไม่ได้
ผมเองก็ไม่ได้เก่งมากมายอะไรครับ
ถ้ามีคนมาแนะนำสักนิดก็ยังดี

ไม่ต้องถึงขนาดนั่งสอนกันหรอกครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ ยังพิจารณาต่อไป

:blink:

เสนอราคาได้ดุเดือดจริงๆ

ผมไม่เสนอนะครับ ราคาผมคงสู้ด้านบนไม่ได้
แต่ถ้าสนใจก็แวะเข้าไปดูข้อมูลในเว็บไซต์ได้ครับ

สำหรับเรื่องการเลือกโฮสนั้น อยากให้ดูที่ว่า เหมาะกับงานที่กำลังจะทำหรือไม่
มากกว่าที่จะดูว่า จะมีคนสอนหรือช่วยแก้โค้ดให้หรือไม่นะครับ

เพราะคนสอน หรือคนช่วยนั้น หาจากที่ไหนก็ได้ครับ

อย่างผม ถึงไม่ใช่ลูกค้า ถ้า add msn มาถาม หรือเมล์มาคุย
ผมก็จะช่วยเท่าที่จะช่วยได้ครับ…

สำหรับลูกค้า ผมไม่คุยผ่าน msn ครับ จะตอบปัญหาผ่านทางเมล์เท่านั้น
ถ้าลูกค้ารีบๆ ก็สามารถถามผ่านระบบ Live Chat ทางหน้าเว็บไซต์ได้

ไม่ต้องใจร้อนนะครับ ดูไปเรื่อยๆ

:slight_smile:

ถ้าอย่างนั้น ผมก็เข้าใจผิดไปเอง ขอโทษด้วยนะครับ แฮ่ะๆ ที่เข้าใจว่าคุณ sillygang เข้าใจ webhosting ผิดไป ถ้าปัญหาอย่างที่ว่ามา ก็ทั่วๆไปก็น่าจะ support ได้ดีอยู่แล้ว( มั๊ง ) ครับ

เพราะว่าออกจะบ่อยๆที่เห็นลูกค้าบางคน แยกไม่ออกระหว่าง web hosting กับคนช่วยแก้ และสอนเขียนโปรแกรม ประมาณว่า สคริบทำงานไม่ได้ โฮสต้องรับผิดชอบแก้ให้อย่างเดียว โฮสผิดอย่างเดียวเลย อะไรประมาณนี้น่ะครับ

เพราะว่าออกจะบ่อยๆที่เห็นลูกค้าบางคน แยกไม่ออกระหว่าง web hosting กับคนช่วยแก้ และสอนเขียนโปรแกรม ประมาณว่า สคริบทำงานไม่ได้ โฮสต้องรับผิดชอบแก้ให้อย่างเดียว โฮสผิดอย่างเดียวเลย อะไรประมาณนี้น่ะครับ

มีมาประจำครับ

ขอเสนอไว้พิจารณาครับ MSN & E-Mail Support เป็นหลัก กรณีเร่งด่วนก็โทรมือถือได้ตลอดเวลาครับ ทางผมเน้นความสเถียรสูง ยังไงฝากไว้พิจารณาด้วยครับ

http://www.smartweb.co.th/th/hosting/

ฝากไว้ในอ้อมอกมิตรรักแฟนเพลงด้วยคนนะครับ

^^ ^^

“ส่วนเรื่องเว็บล่ม/sever down ผมเข้าใจดี ครับเห็นใจคนทำโฮส
ขอให้แจ้งผมล่วงหน้าก็พอครับ” ส่วนผมช้อบชอบคำนี้

http://www.berkbaan.com

ยินดีเปิดให้ทดลองใช้งานก่อนครับ

http://www.i-coolhosting.com/catalog.php?category=5

แค่ผ่านทางมา