สอนลูกขับรถ

ทำไปได้ :blink:

พวกฝรั่งนี้มันเพี้ยนกันจริงๆ เลย เด็กตัวแค่นี้ น่าจะยังไม่ถึง 2 ขวบ ดันให้ขับรถ เดี๋ยวก็ตายกันยกคันหรอก นะ

ขอบอกว่า ก็เป็นเด็ก ( นรก ) คนหนึ่งค่ะที่ทำแบบนี้ อิอิ

อันนี้แม่เล่า ไม่ให้ขับจะไม่ยอม วางไว้ข้างหลังจะปีนมาข้างหน้ามาขับให้ได้ พี่เลี้ยงต้อง 2 คน ไม่อย่างนั้นเอาไม่อยู่ ขาจะปล่อยให้ว่างไปทำไมใช้มันสิจ๊ะ ไปเจอญาติพี่น้องที่ไหนๆ ก็มีแต่วีรกรรม

แล้วสรุปว่า คุณ cat นี่เป็นเด็ก hyperactivity ด้วยหรือเปล่าครับ

[quote author=cat link=topic=7731.msg72904#msg72904 date=1188844520]
ขอบอกว่า ก็เป็นเด็ก ( นรก ) คนหนึ่งค่ะที่ทำแบบนี้ อิอิ

อันนี้แม่เล่า ไม่ให้ขับจะไม่ยอม วางไว้ข้างหลังจะปีนมาข้างหน้ามาขับให้ได้ พี่เลี้ยงต้อง 2 คน ไม่อย่างนั้นเอาไม่อยู่ ขาจะปล่อยให้ว่างไปทำไมใช้มันสิจ๊ะ ไปเจอญาติพี่น้องที่ไหนๆ ก็มีแต่วีรกรรม

ถ้าซนธรรมดาไม่เป้นค่ะ

[quote author=cat link=topic=7731.msg72913#msg72913 date=1188845593]
ถ้าซนธรรมดาไม่เป้นค่ะ

มันซนเกินกว่าเด็กซนปกติค่ะ

This video was deleted.

มาไม่ทันซะละ
แต่อยากจะบอกว่าลูกผม 3 ขวบก็ชอบขับรถมากๆ
จะชอบไปนั่งที่นั่งคนขับ แล้วทำท่าเหมือนคนขับรถ เปิดโน่นกดนี่
ที่บ้านมีรถของเล่นเป็นร้อย ๆ คับ เล่นแต่รถอย่างเดียวเลย ของเล่นอย่างอื่นไม่สน
ก็เลยไปซื้อ Joy พวงมาลัยมาให้หัดขับกับ Need for Speed
แต่ลูกไม่ค่อยได้เล่น พ่อเล่นซะส่วนใหญ่