ปัญหา ที่ เหน ดังรูปนี้ มาจาก ปัญหา ที่เครื่อง หรือ สคลิป ของเวป บอร์ดเองครับ

[b]

คือ ตอนนี้ ผม เช่าเครื่อง SEVER อยู่

บอร์ด ที่ผม ใช้อยู่ เปน IPB ครับ

แต่ หลังจาก เช่ามาไม่นาน พบ หลายๆ ปัญหา ดังรูป จึงอยากรู้ว่า

ปัญหา ที่ เหน ดังรูปนี้ มาจาก ปัญหา ที่เครื่อง หรือ สคลิป ของเวป บอร์ดเองครับ

เครื่อง รับการ ใช้งาน ไม่ไหว

หรือ สคลิป บอร์ดผม มีปัญหาเอง

ขอบคุณ ทุกคน ที่ช่วย ชี้แนะครับ

[/b]

Too many connections ครับน่าจะเกิดจาก Server ครับลอง Config MySQL ใหม่ให้รับ connection ได้เยอะกว่านี้ครับ

RAM เครื่องเท่าไร… mysql tune บ้างหรือยัง… หาก mysql รับไม่ไหวจริงๆ แก้ปัญหาด้วยการแยก mysql server ออกไปอีกเครื่อง ใส่ ram อย่างน้อย 2 - 4 G

IPB ก็เถอะครับ… มันอยู่ที่ mysql ครับ

หน้า forum เข้าได้ช้ากว่าหน้าแรก มากๆ
config database ของ forum ผิดหรือเปล่าครับ
ไปใส่ ip ของ server หรือชื่อโดเมน แทนที่จะเป็น localhost หรือเปล่าครับ

แล้ว แก้ยังไง บอกวิธี หน่อยครับ

เซียนทั้งหลาย

ขอบคุณครับ

ทำไม่เป็นอะ แต่สงสัยตรงชื่อเวป เนี่ย อ่านว่าอะไรครับ
kimheeseoncity เนี่ย อ่านว่าไงอะ

ผมว่าคุณให้ทางเจ้าของเครื่องที่ให้คุณเช่า เขาแก้ไขดีกว่านะครับ แก้ไขไม่ได้ก็หาที่อื่นๆเถอะครับ… เพราะที่ผมได้เข้า ssh ตรวจสอบให้คุณแล้ว… มันเรื่องง่ายๆนิดเดียวเองครับ

มองจุดพลาด 2 ฝั่งน่ะครับ

ฝั่งเจ้าของเว็บไซท์ (แบบที่คุณ kke บอก): อาจจะ มีการตั้งค่าผิดพลาด

ฝั่งเจ้าของ server (แบบที่คุณ biggiantnetwork บอก): คือเค้าอาจจะ limit การทำงานบางอย่างไว้ เช่น apache, lighthttpd, mysql etc

ลองคุยกับผู้ให้บริการของคุณดูเลยครับ ปัญหาเล็กครับ