เอ่อ... วานเพื่อนๆช่วยทดสอบหน่อยครับ

ช่วยทดสอบหน่อยนะครับ

www.thupload.com

ไม่ทราบว่าเข้าได้หรือเปล่าครับ เพราะผมเข้าแล้วไม่มีอะไรแสดง เป็นหน้าจอสีขาว เผอิญต้องโหลดงานในนั้นอีกด้วย
ไม่รู้จะทำไงดี จะว่าล่มก็ไม่ใช่ เพียงแต่ไม่มีอะไรแสดง

หน้าขาวๆ ครับ

ใช้ Maxnet 512k

เข้าได้ครับ

เราคือ thupload.com ให้บริการเก็บไฟล์ที่ท่านอัพโหลด รองรับไฟล์ขนาดใหญ่ (ไม่ว่าจะเป็นรูปถ่าย, วิดีโอ, เพลง และอื่นๆ) ท่านสามารถส่งไฟล์ของท่านให้กับเพื่อนและคนรู้จัก โดยการส่งที่อยู่ของไฟล์ที่ท่านอัพโหลดผ่านทาง Email หรือโปรแกรมสนทนาโดยที่ไม่ต้องกังวลถึงขนาดของไฟล์ที่ถูกจำกัดไว้โดย Email หรือโปรแกรมสนทนา

ไฟล์ที่ถูกเก็บไว้บนเซิฟเวอร์ของ thupload.com จะถูกลบภายใน 15 วัน ถ้าหากไม่มีการดาวน์โหลดหลังจากอัพโหลด ไฟล์ที่มีการดาวน์โหลดจะมีอายุ 3 เดือนนับจากเวลาการอัพโหลด หลังจากนั้นถ้าหากไฟล์นั้นไม่มีดารดาวน์โหลดภายใน 15 วันจะถูกลบออกจากเซิฟเวอร์

thupload.com ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับไฟล์ที่ถูกอัพโหลดโดยผู้ใช้ เราให้บริการอัพโหลดไฟล์และไฟล์ที่ถูกอัพโหลดจะถูกลบอัตโนมัติเมื่อหมดอายุ หากท่านพบพบเจอไฟล์ที่ผิดกฏหมาย ผิดศีลธรรม ละเมิดลิขสิทธิ์ หรือพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ ไปในทางเสื่อมเสีย กรุณาแจ้งเราในทันที

ได้ปกติครับ True 1 M

ก่อนหน้านี้ เป็นหน้าขาว ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ

เข้าได้แล้วครับ

lol

Okay ครับ สักครู่นี้ Server เกิดอาการ Overload ค้างครับ

และขอสอบถามเกี่ยวกับเรื่อง ลิขสิทธิ์ซอฟแวร์หรือโปรแกรมคอมพิวเตอร์หน่อยนะครับ คือว่า…

(สมมุตินะครับ) หากว่า เราดาวน์โหลดโปรแกรมมาแล้ว สมมุติว่าเป็นเวอร์ชั่น Trial ที่จำกัดเวลาใช้งาน 15 วัน แต่เราไปหาโปรแกรม
จำพวก Crack, Patch ที่จะทำการยืนยัน (Active) หรือมี Serial Number ให้ใส่ เพื่อยืนยันการใช้บริการ หรืออีกแบบหนึ่งคือ
Fix โปรแกรม ยื่นระยะเวลาการใช้งานออกไป (ส่วนมากจะ Fix ไว้เกิน 16 ล้านวัน เท่าที่พบเห็น) แบบนี้จะเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์หรือ
เปล่าครับ และอีกกรณีหนึ่ง

หากว่ามีนายเอ (นามสมมุติ) ซื้อแผ่น Photoshop CS3 มา และอัพโหลดไฟล์เข้าสู่เว็บไซท์บริการอัพโหลดไฟล์ พร้อมกับโปรแกรมใน
กลุ่มจำพวก Crack, Patch, Fixed ให้นายบี (นามสมมุติ) ดาวน์โหลดไฟล์ที่นายเออัพโหลดให้แก่นายบี เพื่อการใช้งานได้แบบ Full
ไม่ทราบว่าจะผิดต่อกฎหมายไหมครับ

ขอบคุณครับ
:slight_smile:
BEER

ผิดครับ

น่าจะผิดทั้ง 2 กรณีนะครับ
เพราะตาม License ของโปรแกรม Trial/Demo/Shareware ก็มักจะเขียนไว้อยู่แล้วครับ
ว่าห้าม แก้ไข ปรับปรุง เปลี่ยนแปลง โปรแกรมให้ใช้ได้นอกเหนือจากที่กำหนด

แหม สมมุติมาโดนชื่อพอดี ตกใจเล็กน้อยเลย