ช่วยด้วยครับ ผมตกเป็นผู้ต้องสงสัยว่าเป็นผู้ร้ายขโมยโดเมน

อ้างถึงกระทู้ที่

ครั้งก่อนที่เคยโดน hacker มันเอาโดเมนของลูกค้าผมไป 3 ชื่อและก็ของลูกค้าอีกคนตามกระทู้อ้างถึง

ตอนนั้นการกระทำนั้นเกิดขึ้นจากการ hack email ของ ผมก่อน ซึ่งใช้อีเมล์ฟรี hotmail ครับผม
แล้วเจ้าแฮกเกอร์ก็ทำการเอาโดเมนไปซึ่งจดไว้กับผู้รับจดโดเมนแห่งหนึ่ง ได้จากกระทู้อ้างอิง

ผมก็ได้ทำการเข้าไปที่ Hotmail เพื่อจะเอาอีเมล์ผมคืนมาโดยการเข้าไปที่
Forgot your password? ของ hotmail แล้วมันจะทำการส่งลิงค์มาให้เรา reset password ในอีเมล์สำรองที่ได้
กรอกไว้ก่อนหน้า แต่ก็ได้แค่วันเดียว เจ้าแฮ็กเกอร์ก็มาแอ็กไปอีกรอบ ผมก็เลยทำแบบเดิม แต่ตอนนี้มันเข้ามาแฮ้กอีเมล์อีก
ผมก็เลย ไม่รู้จะทำไงก็เลยปล่อยอีเมล์นี้โดยไม่ใช้งานเลย หันมาใช้งานอีเมล์ของตัวเองแทน

แล้วก็เกิดเรื่องจนได้ เจ้าหน้าที่ตำรวจ ยศ พ.ต.ท. พนักงานสืบสวนปราบปรามอาชญากรรมทางเศษรฐกิจ เข้ามาตามหาตัวผมเพื่อ
จะสอบถามข้อเท็จจริง เรื่องการแฮ็กโดเมนของธนาคารแห่งหนึ่ง (ธน) โดยอีเมล์ผู้ที่เป็นเจ้าของคนสุดท้ายคือ ผม
(sodoicq@hotmail.com)
ทั้งๆที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย คุณตำรวจเขาเลยบอกว่าให้ผมหาข้อมูลว่าอีเมล์โดนแฮ็กไปมายืนยันเพื่อให้พ้นความผิด ผมจะ
ทำไงดีครับ โดเมนที่มันแฮ็กไปก็เอาไปขายใน sedo.com ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเขาโอนเงินรับเงินกันอย่างไร
ตำรวจก็ให้ผมมาหาข้อมูลเกี่ยวกับ sedo ใครรู้ช่วยให้ข้อมูลหน่อยนะ ครับเพื่อจะตามหาแฮกเกอร์รายนี้

เท่าที่ได้รับข่าวสารมาช่วงปีที่แล้ว 2549 โดเมนที่โดนคือของผมมีสองชื่อคือ

1. masscomm-cmu.com
  2. thinthaingam.com

และของลูกค้าอีกคนคือ siamwebmaker.com

และยังมีกรณีเดียวกันช่วงเวลาเดียวกันคือ thainuke.net ครับผม

ตอนนี้ผมต้องหาหลักฐานไอ้างกับตำรวจว่าอีเมล์ผมโดนแฮ้กไปตั้งแต่ตอนนั้น ผมรอจนอีเมล์ถูกลบไปจาก hotmail
จึงได้ไปสมัครใหม่เมื่อไม่นานมานี้ข้อมูลข้างในก็หายหมดผมน่าจะทำยังไงดีครับ ตอนนี้ได้ให้ปากคำกับตำรวจไปแล้วในฐานะพยาน(และอาจจะตกเป็นผู้ต้องหา)

โดเมนที่ถูกอ้างว่าผมเป็นคนแฮ้กคือ

1. thanachart.com
  2. thanachartbank.com
  3. thanachartsec.com
  4. thanachartinsurance.com
  5. natseconline.com

ซึ่งโดเมนเหล่านี้จดกับ WILD WEST DOMAINS, INC.
GO DADDY SOFTWARE, INC.

ครับผม อยากขอร้องท่านผู้รู้ทุกท่านช่วยตามหาคนแฮ็กดวยนะครับผม
หรือมีข้อแนะนำอะไรเมล์มาหาผมได้ที่ info@thaiidea.net นะครับ

อยากฝากไว้นิดหนึ่ง อย่าใช้อีเมล์ฟรีในการจดโดเนเมนนะครับ อันตราย

อย่างน้อย กระทู้ที่คุณอ้างถึง ก็พอใช้เป็นหลักฐานได้น่ะครับ
ถึงจะเล็กๆน้อยๆ ก็ตาม ดูเรื่องระยะเวลา วันที่ ของการเกิดปัญหา

อย่าลืมแคปภาพ กระทู้นั้นๆ ไว้ดวยนะครับ เพื่อเป็นหลักฐาน
อย่างน้อยๆ คุณจะได้พ้้นข้อกล่าวหาดังกล่าว
ส่วนเรื่องว่าจะตามตัวแฮคเกอร์อย่างไร เป็นหน้าที่ของตำรวจครับ คุณไม่ต้องไปสนใจ

ข้อสำคัญคือว่า อีเมล์ผม soodoicq@hotmail.com เป็นเจ้าของคนสุดท้าย นะสิครับ เวลาเรา whois ดูรายละเอียดของเว็บธนาคาร อะ ก่อนที่เขาจะซื้อโดเมนกลับมา กลัวถูกฟ้องอะครับ

ขอระยะเวลาที่ mail ถูก hack ไปจนกลับมาใช้ใหม่
และระยะเวลาที่ domain ถูก hack ไป
จนถึงการแจ้งความ ครับ