บริษัทในไทย ยังไม่มีใครได้ทำ เป็นผู้ให้บิรการ จด

บริษัทในไทย ยังไม่มีใครได้ทำ เป็นผู้ให้บิรการ จด domain name จาก InterNic เลยหรือ
เห็นๆมาแต่ reseller อย่างเดียว

ถ้่ทำได้ราคาน่าจะถูก ดีนะ ผมว่า

เป็น Accredited Registrar ค่าจดต่อโดเมน $6 ครับ
แต่ตอนนี้หลายๆ เจ้า ใช้เป็น loss leader โดยให้ราคา reseller ต่ำกว่านั้นก็มี
(แต่คุณภาพไม่ทราบนะครับ) ดังนั้น ไม่มีประเด็นอะไรที่จะไปเป็น
registrar เองเลยไงครับ

ดูรายละัเอียดเรื่องนี้ได้ในกระทู้เก่าๆ ครับ

ถ้าราคาแบบนั้น ผม จด เรื่อยเปื่อยต่อไปดีกว่า
ไม่อยากรับผิดชอบเยอะกว่านี้แล้ว