++ ขอถามเกี่ยวกับการอัพไฟล์ขึ้นเว็บหน่อยครับ ++

คือว่าผมทำเว็บอัพโหลด

ปัญหาคือว่าพอผมอัพไฟล์ใหญ่ๆ ประมาน 50 MB แล้วอัพไม่ผ่านครับ

มัน err0r ไปเลย ต้องไปแก้ที่ไหนครับ

ผมใช้ IIS 6.0 ครับ มีทางแก้ไหม

ขอบคุณครับ

ต้องไปแก้ AspMaxRequestEntityAllowed ใน Metabase ให้สามารถ upload file ได้ขนาดใหญ่ขึ้น
ค่า default = 200K

• เปิด IIS > Localhost > properties >

เป็น php ครับ อัพใหญ่ๆแล้วดับสยองเลยพี่

Up file ใหญ่ขนาดไหนครับ
แล้ว ดับสยอง นี่เป็นยังไงครับ

max_execution_time = 300

upload_max_filesize 100M
อีกตัวครับ

ดับสยองแบบนี้เลยครับ

The connection was reset
The connection to the server was reset while the page was loading.

ลองปิด friendly http error message ดูนะครับ
ไม่งั้นก็ลอง upload กับ firefox ดู
จะได้เห็นข้อความ error ที่มาจาก server

อัพแค่ 50 MB เองครับดับสยองเลย ขอแนวทางแก้ไขหน่อยครับ ผมจะเอาไปเจ้าของ host เขาน่ะครับ

นี่ครับ ข้อความ err0r จาก FireF0x

[quote]
The connection was reset
The connection to the server was reset while the page was loading.

มันคงเป็นที่ IIS เองรึเปล่าไม่รู้สิเนี่ย

ลองปรับค่า time out ใน iis ดูนะครับ คิดว่าน่าจะมีส่วน

ตอนนี้ลองปรับตามด้านบนดูแล้ว พออัพ ไม่ดับสยองแล้ว แต่ขึ้นแบบนี้แทนครับ

CGI Error
The specified CGI application misbehaved by not returning a complete set of HTTP headers.

ต้องไปแก้ตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ.

โฮสเป็น Windows น่าจะลองหาสคริบที่เป็น asp มาใช้นะครับ

CGI Error
The specified CGI application misbehaved by not returning a complete set of HTTP headers.

เหมือนกับว่า script หยุดรันก่อนจะคืนค่ากลับมา

ถ้ามันปรับที่ server ยากนัก ทำไมไม่ปรับ script แทนล่ะ ใช้ฟังก์ชั่น php-ftp ช่วย น่าจะหมดปัญหา