อยากจะจดโดเมนครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

คือผมกำลังทำเว็บเกี่ยวกับ ข้อมูลทางด้านเทคโนโลยีครับ โดยจะเน้นไปทางด้านบทความ ต่าง เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ครับ และ พอดี ผมต้องการจะจด เป็น .info รบกวน รุ่นพี่ THT ช่วยแนะนำได้มั้ยครับ ว่าควรจดที่ไหนดี อีกนึง ขออนุญาต ผิดหมวดครับ ถ้าเป็นไปได้ รบกวนแนะนำเรื่องโฮตติ้ง ด้วยก็ได้ครับ เป็นเว็บเล็กพึ่งสร้างครับ อันหลังถ้า ไม่ได้ ก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จดกับผมก็ราคาปกติ 399/ปี ครับ เป็นของ enom
แต่ถ้าจะจด .info แนะนำให้หาจดกับ reseller ของทาง directi ครับ
เพราะทาง directi มีโปรโมชั่นจดโดเมน .info ราคาพิเศษอยู่ ก็หาจดกับเจ้าที่เขาเอามาลดราคาให้เราด้วย
(แต่ปีต่อไปก็ต่ออายุในราคาปกตินะครับ ก็หาเจ้าที่ราคาปกติอยู่ที่ 350-400บ ดูครับมีหลายเจ้า)

สำหรับที่ถามมานั้น ให้ดู ที่เค้ารับจดแล้วให้ account ในการจัดการโดเมนมาครับ เนื่องจากหลายที่ รับจดแล้วไม่ให้ account ในการจัดการ

ถ้าจดเฉพาะโดเมน ก็ 150 บาทครับ (ปีแรก)
.info

• แก้ dns เอง
  • แก้ไขชื่อเจ้างของได้เอง
  • สร้าง dns record ได้
  • สร้าง site redirect ได้
    ได้สิทธิเป็นเจ้าของโดเมน 100 %

ขออนุญาตย้ายหมวดนะคะ เริ่มมาพิจารณาเองแล้วคิดว่า น่าจะเหมาะสมให้ผู้ให้บริการมาพบปะกับผู้ใช้บริการดีกว่า