ทำยังไงให้ดาวส์โหลด ไฟล์ที่ไม่อยู่ในในโฟล์เดอร์เดียวกับเว็บไซท์ครับ

สมมุติว่า HD ตัวที่เก็บ เว็บไซท์มันเต็ม แล้วเราเอาไฟล์ที่ให้ดาวส์โหลด
ไปไว้ใน HD อีกลูกหนึ่ง บน server จะทำลิ้งค์ยังไงให้มันดาวส์ได้ครับ
ช่วย นิ๊ดส์นึ่งคับ

สร้าง Virtual Directory ให้เรียกใช้ข้อมูลจาก hdd ลูกใหม่
จากนั้นเอา Virtual Directory มาสร้าง link

ถามอีกนิดไอ้ Virtual Directory นี่ทำยังไงบน winserver 2003 คับ
ขอบคุณคับ

Start => Settings=>Control Panel =>Administrative Tools => Internet Information Services (IIS) Manager
คลิกขวาที่ Default Web Site เลือก New เลือก Virtual Directory

คลิก Next

จากนั้นตั้งชื่อ Virtual Directory

คลิก Next
คลิก Browse เลือก Drive (hdd ตัวใหม่ที่คุณต้องการ)

คลิก Next 2 ที แล้ว Finish

ขอบคุณอย่างแรงครับ

ขอบคุณครับ