อยากซื้อ โน๊ตบุค ช่วยแนะนำทีครับ

พอดีว่าซัมเมอร์นี่ว่าจะซื้อโน๊ตบุคอยู่ มันมีให้เลือกมากมายเหลือเกินครับ
ราคาก็ไม่ต่างกันมากนัก ประสิทธิภาพการใช้งานใกล้ๆ กัน เลยอยากถามทุกคนว่า ซื้อยี่ห้อไหน รุ่นไหน ใช้กันบ้างครับ เจอปัญหาอะไรกันมั้งไหม ราคาเป็นไงบ้าง สเป็กสูงไหม

ที่ตั้งสเป็กไว้อยากได้สัก
Core 2 Dual 1.66-1.83
Ram 512
Hdd 120
ect…

ช่วยแนะนำด้วยครับ

เชียร์ IBM ครับ

ibm ตัวไทเทเนียม

Sony VGN-23
ตามสเปคที่อยากได้ทุกอย่าง RAM ติดมา 1GB เลย… Bundle VISTA มาให้ปวกใจ…อีกต่างหาก
แต่ Happy กับตัวนี้อย่างที่สุด…

[quote author=devone link=topic=6134.msg56263#msg56263 date=1176778751]

Sony VGN-23
ตามสเปคที่อยากได้ทุกอย่าง RAM ติดมา 1GB เลย… Bundle VISTA มาให้ปวกใจ…อีกต่างหาก
แต่ Happy กับตัวนี้อย่างที่สุด…

[/quote] รุ่นนี้มีสองข้อที่ห่วยแตก

[quote author=thaihostzeed link=topic=6134.msg56265#msg56265 date=1176778853]

รุ่นนี้มีสองข้อที่ห่วยแตก

ตุ๊ดนิยมไทยผิดเพียบเลยพี่หนึ่งใจเย็นๆ

ใช้งานโน็ตบุ๊คมาหลายตัว ทั้งแบบดูทะมัดทะแมง IBM, HP, Acer ก็เบื่อๆรูปทรง…แบบเดิมๆ วางบนโต๊ะแล้วไม่สดชื่น
เลยชอบแบบสไตล์แฟชั่น…หวานๆ คิคุอาโนเน๊ะ ไม่จำเจ ว่าจับโน๊ตบุ็คแล้วต้องเคร่งขรึม…ทำแต่งาน

ยามถือไปไหนต่อไหน ก็สวยน่ารักดี ไม่จำเจครับ หมดยุคแล้วว่าโน๊ตบุ๊คต้องสไตล์สีดำๆ สีเทาๆ แค่เห็นก็ไม่ชวนอยากจะเปิดฝ่ากระโปร่งแล้วอ่านะ

ต้องมี…ดีไซน์…ครับ

จริงมีรุ่นอื่นๆที่สนใจนะสำหรับของโซนี่ แต่บังเอิญ…ผมชอบของใช้สีสันหวานโดนใจ จ๊าบๆ ยิ่งสีปวดๆใจด้วย…นี่ใช่เลย ฮ่าฮ่า

ยี่ห้อ IBM รุ่นใดก็ได้ตามกำลังทรัพย์

แนะนำ MacBook

Acer,Asus ,Compaq แรง สวย ลูกเล่นเพียบ เน้นตลาดลูกค้ากำลังทรัพย์น้อย ถึง ปานกลาง
IBM,Tochiba,Sony ไม่เน้นรูปลักษณ์( ยกเว้น Sony ) สมรรถนะเยี่ยม เน้นตลาดลูกค้ากำลังทรัพย์ปานกลาง ถึง สูง

ส่วนตัวใช้ tx36 อยู่ ตอนนี้มี tx56 ที่มาพร้อมกับ vista ราคาเท่ากับตอนซื้อ 36 เลย
ยังไงหากชอบ mobility พกพาสะดวก ก็แนะนำตัวนี้ครับ… คนส่วนใหญ่ดูที่ spec
เดิมผมเองก็ใช้ vaio ตัวสีม่วง จอ 15 รวมอุปกรณ์เบ็ดเสร็จ 5-6 โล…

เปลี่ยนมาเป้นตัวเล็กๆ 11 นิ้ว พกพา ที่บ้านก็ยังใช้เหมอืนเดิม pc ก็มี notebook 15 ก็ใช้
11 เอาไว้พกพาข้างนอกสะดวกสบายดีครับ น้ำหนักรวมเบ็ดเสร็จไม่เกิน 2 โล…

ที่ชอบอีกอย่างคือแบตใช้ได้นานมากๆ เปิดกันยาวๆ 5-7 ชม. วันที่เจอพี่ devone
ผมเปิดยาวๆ ไปแอบเห็นพี่ devone เปลี่ยนแบตเหมอืนเปลี่ยนแบตกล้องเลย อิอิ

ยังไงก็ฝากไว้เป้นตัวเลือกครับ แต่หากต้องการแข็งแรงทนทาน พกพามี IBM 13 กับ ASUS 13
ก็น่าสนใจครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่

ปุ๊ก

ถามในนี้มีนยิ่งสับสนตาย
ต่างคนต่างชอบ
ลองไปเล่นๆ จับๆ ดู ถูกใจอันไหนเอาอันนั้น ง่ายกว่ามั้งผมว่า

hp ก็ดีนะครับ

[quote author=coloshare link=topic=6134.msg56304#msg56304 date=1176788125]
hp ก็ดีนะครับ

ดูเงินในกระเป๋าครับ แล้วก็เอาที่มันหาซื้อง่าย มีศูนย์เยอะๆ
แบบว่าจะไปซื้อที่ไหนหละครับ ก็เดินเข้าไปเลย ถามดูขอคำแนะนำ แล้วก็ซื้อ รับรองไม่ผิดหวัง

ซื้อเสร็จแล้ว ให้รีบกลับบ้าน อย่าไปดูร้านอื่นต่อ ไม่งั้นเจอถูกกว่า จะเสียดาย อิอิ