ไร้สาระ : ขอแปะไว้ยืดหน่อยครับ

หลายวันก่อนออกไป ซ่อมเครื่องลูกค้าข้างนอกตามปรกติ
ซ่อมจนเสร็จ ถึงทราบว่าลูกค้าคือ ลุงเปี๊ยกแห่ง ศาลานกน้อย
เวบไทยยุคบุกเบิก และเป็นหนึ่งในทีมผู้ดูแลเวบ โทรโข่ง ของพันทิพ

เมื่อวานได้รับเมลมาแจ้งอีกต่อให้ไปดูกระทู้นี้

http://www.torakhong.org/kratoo.php?t=7014

แฮะๆ เลยขอเอามาแปะยืดที่ THT หน่อย
นานๆ จะมีคนชม ฮิ ฮิ

My first machine bought while studying in the US was IBM brand ka.

น่าประทับใจมาก ทั้ง2เรื่องเลย

ไม่ว่าจะในไทยหรือต่างประเทศ เสมอต้นเสมอปลาย

แบบนี้IBMได้ใจลูกค้าไปครองเลยครับ :slight_smile:

เป็นความประทับใจของลูกค้า ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ทำงานบริการด้านนี้ทุกคนครับ

:beer:

ข้าน้อยขอคาราวะ 1 จอกครับท่านพี่ธีระ

สุดยอดครับผม บริการอย่างนี้ผมคิดว่ามันจะไม่มีในไทยแล้วนะเนี่ย ยอมรับ IBM ว่าจะซื้อ NOTEBOOK อยู่ IBM เป็นทางเลือกหนึ่งที่ดี

ชอบพี่ ICOM มากเลยครับ บุคลิก ที่เป็นคน ถ่อมตัว น่ารัก เท่าที่ติดตามอ่านมา เป็นอีกท่านที่อัธาศัยดีทีเดียวครับ

สำหรับ notebook ผมใช้ IBM มาตั้งแต่เมื่อสิบปีที่แล้ว ทิ้งช่วงไม่ได้ใช้ notebook ไปบ้าง
แต่พอจะต้องใช้อีก ก็เป็น IBM ตลอด รวมได้ 5 ตัวแล้วครับ ไม่เคยมีปัญหาสักกะแอะครับ
เครื่องสุดท้ายก็ยังคงเป็น Thinkpad เช่นกัน (ในมือ Lenovo – ซึ่งรู้สึกจะกร๋องขึ้นนิดนึงนะครับ)
ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ติดใจความอึด และ ปุ่มสีแดง ของมันนี่เอง :slight_smile:

(หมายเหตุ - ไม่ได้ค่าโฆษณาสักแดงเดียวครับ เผื่อเขาจะทำตลาดได้มากขึ้น
และจะทำให้ราคาตัวต่อไปจะได้ถูกลง… relatively speaking)

ขอแสดงความชื่นชมด้วยคนนะครับพี่ธี …

ผมเองก็เคยได้มีโอกาสได้รู้จักกับลุงเปี๊ยก “ศาลานกน้อย” ตั้งแต่สมัยทำเว็บใหม่ๆ ตอนนั้นลุงเปี๊ยก ยังอยู่กรุงเทพฯ ครับ และถือได้ว่าเป็นครู คนแรกของผม บนโลก Cyber Space เพราะ ผมได้เรียนรู้เทคนิค การทำเว็บจาก “ศาลานกน้อย” ของลุงเปี๊ยก

ส่วน NoteBook IBM ผมเองไม่เคยมีวาสนาได้ซื้อมาใช้ … เคยแต่ใช้ของคนอื่น

ตอนนี้ผมก็ใช้ lenovo Y 400 อยู่พอใช้ได้ครับ

นับถือมากๆเลย ไม่คิดว่าจะมีในไทยแล้วนะเนี่ย ถ้าเพื่อนคนไหนจะซื้อ NB จะได้แนะนำกระทู้นี้ให้อ่านครับ

ในสมัยก่อน Notebook ใครจะรู้ว่าจะมีขึ้นมาได้

ก็เพราะ IBM นี่แหละครับ ให้กำเนิด Notebook ขึ้นมาครั้งแรกในโลก

และ IBM ก็เป็นเจ้าแห่ง Notebook มาตลอดอยู่แล้วครับ

คิดถึง Notebook คิดถึง IBM

…ถึงแม้ว่าจะออกแบบไม่ค่อยน่าสนใจไปหน่อย

ผมเล่น น้องฟูจิ ครับ Design สวยดี

เน้น Design เป็นหลัก ถือไว้อวดสาวๆ