หาคนช่วยรับต่อโดเมนให้ผมทีครับ

:unsure: :unsure: :unsure:

ผมได้จดโดเมน(.com) ไว้กับโฮสแห่งหนึ่ง ซึ่งตอนนี้เขาได้เลิกทำไปแล้ว
พอดี โดเมนใกล้ จะหมดอายุแล้ว ผมจึงไปติดต่อกับอีกโฮสนึงที่รับย้ายโดเมน แต่เขาบอกว่าต้องใช้ transfer secret (รหัสสำหรับการย้ายโดเมน) ด้วยครับ
ซึ่งให้ผมไปติดต่อกับเจ้าเก่าที่จดให้ผม ซึ่งปัญหาก็คือ ผมติดต่อเจ้าเก่ายังไม่ได้ครับ
ลองเช็คดูเป็นของ OnlineNIC

โฮสเดิม petehosting.com ใช่ไหมครับ

ไม่ใช่ครับ
ที่ http://www.thaimx.com/ ส่งเมล์ไปหลายรอบแล้วยังเงียบครับ

โทรไป 0817737706

อ่าวกรรม…

นอกจากเรื่อง เจ้าของผู้ให้บริการ เบื่อ เลิกทำแล้ว ยังมีเรื่อง ทำแต่ไม่สนใจอีกเหรอนี่…

ถ้าจำไม่ผิด (ไม่ผิดหรอก) ที่นี่ ทำราคาถูกมากครับ ถูกจนเรียกได้ว่าดับแล้วดับอีก (เพราะถูกเกินไปต้องรับเยอะๆ)

จนสุดท้าย ก็ต้องงดรับเพิ่ม เพราะเครื่องไม่ไหวแล้ว ครั้นจะขยายเพิ่มผมเดาว่า น่าจะเงินไม่พอขยาย

ตอนนี้ยังไม่คืบหน้าเลยครับ
โดเมนจะหมดอายุแล้ว

ลองแจ้งรายละเอียดมาให้ดูหน่อยครับ
ชื่อโดเมนอะไร
ใครเป็นเจ้าของ คุณเองหรือป่าว
อีเมล admin เป็นของคุณหรือป่าว
จะลองเมลไปถาม support ดูให้ครับ ว่าจะทำอย่างไรได้บ้าง

เบื้องต้นเข้าใจว่า thaimx อาจจะไม่ได้เป็น reseller เองแต่จดผ่านคนอื่นอีกที ( ขาใหญ่น่ะ )
PM มาครับ

ผมแนะนำให้โทรหา pantiphost เลยครับ… หากเป็นของ DirectI ผมยังออกกำลังได้บ้าง แต่ OnlineNIC ไม่มีกำลังภายในกับเจ้านี้ครับ

แต่ในนี้มีหลายคนที่เป็นขาใหญ่ของ onlinenic อ่านะ เขาช่วยคุณได้ครับ ติดต่อโดยตรงช่วยเหลือกันได้แน่นอนครับ

กำลังช่วยติดต่อประสานงานให้อยู่ค่ะ

ผมได้ติดต่อไปยัง Onlinenic ให้แล้วนะครับ
ในกรณีนี้ทาง Onlinenic แจ้งมาว่าให้เจ้าของโดเมนส่งอีเมลแจ้งความประสงค์ขอย้าย Reseller ได้ครับ
โดยให้ใช้อีเมลเจ้าของโดเมน ( registrant email ) ส่งไปที่

Rachel
Customer Care for Asia & Pacific
Customer Service Division OnlineNIC Inc.,
E-mail: CS-AP@OnlineNIC.com
MSN: Rachel@OnlineNIC.com

ในกรณีที่ต้องการย้ายมาอยู่กับทางผม ก็ให้แจ้งไปว่าต้องการย้ายมาที่ Reseller Account ID= 305636
ซึ่งทางคุณจะต้องเสียค่าใช้จ่าย 450 บาท เมื่อโอนย้ายมาแล้วจะได้อายุเพิ่มอีก 1 ปีครับ