ขอสอบถามเรื่องการย้ายโดเมนครับ

หลังจากเวลาผ่านไปอีก 6 วันเต็มๆ ผมก็ได้เรื่องคืบหน้ามาดังนี้
วันที่ 1 ผมติดต่อผมโพสไว้ว่าจะติดต่อกับทาง Onlinenic ดูก็เลยไปจัดการส่ง Email ไปดูปรากฏว่า ได้รับคำตอบกลับมาภายใน 6ชม!!
เขาตอบว่าให้ไปติดต่อกับ www.uboninternet.com เพื่อจัดการเรื่องโดเมนให้เพราะเป็นพาทเนอร์อะไรกันก็ไม่รู้

ผมไม่รอช้ารีบจัดการลุยทันทีหลังจากมีความหวังเพิ่มขึ้น
ในวันที่ 2 ผมได้จัดการส่ง Email และติดต่อผ่านทาง www.uboninternet.com เพื่อขอรหัสโดเมน
… กาลเวลาผ่านไปถึงวันที่ 3 …ไม่มีการตอบรับจาก www.uboninternet.com เลยแม้แต่ junk mail

[quote author=amakings link=topic=5286.msg46427#msg46427 date=1169835454]
หลังจากเวลาผ่านไปอีก 6 วันเต็มๆ ผมก็ได้เรื่องคืบหน้ามาดังนี้
วันที่ 1 ผมติดต่อผมโพสไว้ว่าจะติดต่อกับทาง Onlinenic ดูก็เลยไปจัดการส่ง Email ไปดูปรากฏว่า ได้รับคำตอบกลับมาภายใน 6ชม!!
เขาตอบว่าให้ไปติดต่อกับ www.uboninternet.com เพื่อจัดการเรื่องโดเมนให้เพราะเป็นพาทเนอร์อะไรกันก็ไม่รู้

ผมไม่รอช้ารีบจัดการลุยทันทีหลังจากมีความหวังเพิ่มขึ้น
ในวันที่ 2 ผมได้จัดการส่ง Email และติดต่อผ่านทาง www.uboninternet.com เพื่อขอรหัสโดเมน
… กาลเวลาผ่านไปถึงวันที่ 3 …ไม่มีการตอบรับจาก www.uboninternet.com เลยแม้แต่ junk mail

ทำไมหนอ การทำธุรกิจของคนบ้านเรา จึงต้องทำให้ลูกค้ามาพึ่งพาไสยศาสตร์อย่างนี้นะ เห็นใจคุณ amakings ค่ะ ว่าแต่ได้โทรติดต่อไปหรือยังคะ

ที่ใหนเวลาจะย้ายออกขอ key ไปปุ๊บได้ปั๊บ แนะนำให้เปลี่ยนใจอยู่กับเขาต่อไป เพราะที่ใหม่ที่ย้ายไปอาจจะไม่โชคดีแบบที่เก่า

ไม่เคยติดต่อกันนานมากแล้วครับ เมื่อก่อนเคยคุยกันเรื่องวิทยุสมัครเล่น ลองโทรไปตามเบอร์ที่หน้าเวบ โทรศัพท์ 0-4526-4666 Hotline 0-91892466 ขอสายคุณ อาทิตย์ ทรายขาว ดูน่ะครับเขาเป็นเจ้าของ เผื่อจะพอได้เรื่อง อ้อ เบอร์มือถือเดิมที่ผมเคยใช้ติดต่อ วันนี้ลองโทรไปเปลี่ยนเจ้าของไปแล้วครับ

ทำไมไม่โทร หรือส่งแฟกส์ไปล่ะครับ

ขอบพระคุณทุกคำตอบนะครับ T^T ในที่สุดผมก็ได้รหัสมาแล้ว หลังจากโพสแจ้งความที่ THT
บ้านหลังนี้เป็นที่พึ่งที่ดีที่สุดจริงๆ

ยินดีด้วยครับ

อืม เรื่องจบไปแล้ว แต่ขอแจมนิดครับ

อุบลอินเตอร์เน็ต บริษัทเก่าผมเคยเป็นลูกค้า ตอนนั้นพี่ อาทิตย์ ดูแลอยู่ แต่หลังจากนั้น เห็นว่า ให้ใครมาดูแลแทน หรือ อะไรซักอย่าง จำไม่ได้ หลังจากนั้นก็ ไม่ค่อยได้รับการตอบสนอง ทาง support เท่าที่ควรเลย เพราะตอนนั้นมีปัญหา เข้า cp ไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้เลย จนตอนนี้มันผ่านไป กว่า 3 ปีแล้ว https://202.59.252.106:8443/ ยังเข้าไม่ได้เลยครับ เข้าไปดูหน้าเว็บแล้วก็นึกถึงความหลังครับ

เมื่อห้าปีก่อน… ก็เป็นลูกค้าผม หลังได้ข่าวว่าได้ไปร่วมทำกับเจ้าหนึ่ง