ทำยังไงดี ไม่ชอบธุรกิจนี้ครับ ลงทุนไปแล้ว อยากเซ้ง

ไม่มีลูกค้าครับ ใช้ทำแค่ของตัวเองครับ
กะใว้ว่าถ้าขาย จะตกลงแบ่งบางส่วนให้ผมยังใช้ได้เหมือนเดิมก็พอครับ (Reseller)

ลงทุนค่า Server ไป 6 หมื่น ค่า CP หมื่นนิดๆ ค่า Colo 2ปี 3 หมื่นแล้วมั้ง
ผมควรทำไรดี เพราะใจรักแค่การทำเว็บ คงเหมาะกับ Reseller ทำเว็บตัวๆเองมากกว่า
พอดีมีอีกธุรกิจนึงไปรุ่งกว่านี้ครับ เลยอยากเลิกการขาย hosting ครับ

ผมควรทำอะไรดี
-ขายทิ้ง
-เปิดเป็นฟรี host, file sharing
-เก็บใว้อีกปีนึงรอเรียนจบค่อยว่ากัน

ขอฝากประเมินราคาหน่อยครับ มือสอง Dell CS1425
Intel Xeon 2.8 G

-เก็บใว้อีกปีนึงรอเรียนจบค่อยว่ากัน

ประกันยังเหลือ ไม๊ครับ ตัว Server ถ้าจะขายผมสนใจนะครับ
อยากได้ราคาซํกเท่าไหร่ รบกวนเมล์มาบอกหน่อยนะครับ

ส่วนลูกค้าลองติดต่อ พวกที่รับซื้อ port ลูกค้า ดูครับมีหลายท่านรับซื้ออยู่ หรือถ้าลูกค้าไม่มากลองคุยกันกับผมก็ได้ครับ รับต่อให้เอง (ถ้าขายเครื่องให้ผมนะ)

msn tum_kit@hotmail.com

ส่งรายละเอียด จำนวนลูกค้า, plan price ที่ตั้งไว้, ประเภทลูกค้า
โดยเฉพาะประเภทลูกค้าหากลูกค้าจัดอยู่ในเกรดดี อาทิเช่น บริษัทห้างร้าน จำนวนมากกว่าบุคคลธรรมดา จะดีมาก

ผมจะสรุปวิเคราะห์ให้ว่าจะ ร่วมทุน หรือซื้อกิจการ, หรือโอนฐานลูกค้า เพื่อไม่ให้ลูกค้าเดือดร้อน

ไม่ว่าจะเลิก, ขายกิจการ, โอนกิจการ คงต้องมองผลกระทบของลูกค้าเป็นหลักไว้ก่อนครับ
ทางที่ดี ควรทำแบบไม่ให้ลูกค้าได้รับผลกระทบครับ

สำหรับผลกำไร ขาดทุน อันก็อีกเรื่องหนึ่งครับ เพราะการประกอบธุรกิจทุกประเภท มีความเสี่ยงด้านกำไรขาดทุน 50:50 อยู่แล้วครับ

หากสนใจก็ติดต่อมาได้ครับ จะเมินและวิเคาราะห์ให้ว่า น่าจะปรับไปในทิศทางใดครับ

หากซื้อเครื่อง แล้วไม่เอาลูกค้า ลูกค้าก็เดือดร้อน
หากจะรักษาลูกค้า แล้วไม่ขายเครื่อง ทุนก็จม นับวันค่าเสื่อมจะเพิ่มขึ้น

หากใจไม่รัก… หยุด จะเป็นผลดีกว่าครับ เป็นผลดีกับทุกฝ่ายเลยครับ เพราะลูกค้าจะไม่ happy แน่นอนครับ หากไม่รักที่จะบริการ

หากทำไปทำมา บริการไม่ดี สุดท้าย เสียทั้งเงิน เสียทั้งลูกค้า เสียความน่าเชื่อถือ ขายทอดตลาดก็คงจะลำบาก ขายไม่ออกครับ เพราะลูกค้าออกไปเองโดยปริยาย

หากใจรักในงานบริการประเภทนี้ หันหลังชนฝาครับ หันหน้าสู้ต่อไป รับรองลูกค้า happy happy
ลองนำไปไตร่ตรองดีๆ

ส่งข้อมูลมาที่อีเมล์ผมครับ (ดูใน signature)

ขาย กิจการล่ะกัน หรือ อุปกรณ์

กะใว้เหมือนกันครับ แต่เริ่มต้นมาไม่สวยครับ จบแล้วกะจะไปถอยรุ่น 8xx มาดีกว่าครับ

ประกันผมไม่แน่ใจนะครับ ซื้อวันที่ 5 / 11 / 05 จาก Dell โดยตรง (เมื่อกี้ผมติดต่อ Dell ยังไม่ได้ เดี้ยวติดต่อใหม่ครับ)

ลองดูตามนี้ก็ได้ครับ

05/11/05

3 Years Next Business Day (8x5) Onsite Response (Parts + Labour)

ไม่เปิดประมูลเลยล่ะ

“พอดีมีอีกกิจการที่รุ่งกว่า hosting”

คำพูดนี้ทำให้นึกถึงกระทู้ที่ถามว่าไม่ทำโฮสแล้วจะไปทำอะไรกัน?

มีบางท่านบอกว่าขายข้าวแกงยังดีกว่า ด้วยแฮะๆ… หวังว่าคงไม่ใช่ข้างแกงนะครับ

ลองพิจารณาดูครับ หากไม่ไหวแล้วก็ทำตามที่ใจคิดครับ
หากมีเปิดประเด็นขายเมื่อไหร่บอกกันด้วยนะครับ เดี๋ยวมา
ช่วยบิดแข่งกับพี่ devone ให้ครับ

ปุ๊ก

K.pook รบกวนเช็ค PM ด้วยครับ

[quote author=coloshare link=topic=5231.msg44914#msg44914 date=1168690503]
ไม่เปิดประมูลเลยล่ะ

ขอรอดูราคาด้วยคนนะครับ

:slight_smile:

พ่อปล่อยให้ผมตัดสินใจละครับ ใครสนใจรบกวน PM msn ให้ผมทีครับ แล้วจะ add ไปคุยด้วยครับ ผมกลัวราคาจะสูงหรือต่ำเกินไปครับ

รบกวน PM ราคาให้ผมด้วยนะครับ
:wavey:

ราคาตั้งใว้คร่าวๆที่ 5หมื่นครับ รวม DirectAdmin ด้วยครับ
ขอดูเสียงตอบรับก่อนนะครับ

วันจันทร์… ผมจะส่งเรื่องนี้ให้ลูกค้ากลุ่มบริษัทให้นะครับ คิดว่าน่าจะมีโอกาสขายได้ครับ

เพิ่มเติมครับ มีประกันเหลือถึงวันที่ 11 เดือน 5 ปี 08 ครับ
และมีรางด้วยนะครับ ยังไม่ได้ใช้ แหะๆ
VersaRails™ for PowerEdge™ 750 or PowerEdge™ SC1425 (Non-Sliding)

มีเครื่อง dell ที่โพสในโฮสติ้งคลับ 6 เครื่อง ผมขายไปให้หมดไปเมื่อวานนี้ครับ
ขายรวดเดียว…ลูกค้าผมคว้าหมดเลย 5 เครื่อง และอีก 1 เครื่องก็ขายไปเมื่อเช้านี้
แต่ยังไม่ได้รับเครื่องนะครับ แต่เงินมากองรอ… โอนให้เรียบร้อยแล้ว อ่านะ

ของคุณผมก็เสนอไปเหมือนกันครับ แต่ยังไม่ได้รับการตอบกลับมา เหมือนว่าโดนคลื่น dell หกเครื่องแรก…ซัดไปเต็มๆครับ

สิ่งที่ทำให้ขายได้คือ มีใบเสร็จ customer code ประกันเหลือมากกว่า 2 ปี
ปัจจัยที่กล่าว…เป็นจุดที่ผมนำเสนอขายได้ไม่ยาก โดยไม่ต้องเห็นเครื่องด้วยครับ

อยากให้ทราบไว้อย่างหนึ่ง เวลาซื้อเครื่องเหล่านี้ ต้องเรียกใบเสร็จ ใบ services man อะไรต่างๆเก็บไว้ให้ดีๆครับ เพราะเวลาขายให้กับบริษัทจะขายได้ง่าย แบบไม่ต้องต่อรองอะไรกันเลยครับ

จะให้นะครับ แต่ยังไม่รับปากว่าจะปิดงานนี้ได้ไหมครับ (เจอไปหกเครื่อง อ่วมอรทัย)

:smash: ยินดี

ครับผม กรุณามากครับ แหะๆ