ปิดโพสครับ ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้วาง colocation ไว้ 1U (Server ของตัวเอง) แต่มันไม่ตอบโจทย์การใช้งานเท่าไรครับ เลยอยากจะสอบถามว่าเราสามารถขาย colocation ให้คนอื่นมาเช่าต่อโดยเอา server ของคนที่จะเช่าต่อมาวางแทนได้ไหมครับโดยที่ชื่อผู้วางเป็นชื่อเรา หรือควรต้องไปคุยกับทางผู้ให้บริการแทน

หมายถึงติดสัญญา ยังไม่ครบแต่อยากเลิกใช้อะไรงี้เหรอครับ เบื้องต้นแนะนำให้ลองคุยกับ provider ที่รับวางเลยครับ

ชำระเป็นรายปีไปครับ ตอนนี้เหลือประมาณ 10 เดือนครับ แต่อยากย้ายเจ้าไปใช้เจ้าอื่นที่ตอบโจทย์กว่าครับ คิดว่าจะลองคุยกับ provider เหมือนกันครับกลัวติดเรื่องสัญญาหรือปัญหาอะไรจะได้ไม่มีปัญหาครับ