กรรมของผม

ผมจะไปบวชเบื่อโลกเต็มทีเซ็งโว้ย

อันนี้ไม่ขอออกความคิดเห็นนะครับ

คำว่า คัดลอกทำซ้ำดัดแปลง มันเป็นคำที่ให้ความหมายไม่ชัดเจนเลย

จริงอยู่ที่การคัดลอก หรือการดัดแปลงในด้านลิขสิทธิ์เป็นสิ่งที่ผิด
แต่การดัดแปลง กับการต่อยอด มันก็แทบไม่ต่างกันเลย

รวมถึงการที่เราอ่านแล้วเราเอาส่วนใจความที่เราเข้าใจมาเผยแพร่ต่อ
ก็ยังเป็นอะพไรที่ดูคลุมเครือกับคำว่า ดัดแปลง เหมือนกัน
สรุปไม่ขอออกความคิดเห็นครับ

แต่ส่วนเรื่องการอาฆาต อันนี้คนเราก็ใจร่มๆ กันหน่อย
ศาสนาอยู่ในอก แต่นรกอยู่ในใจ ไม่ว่าจะทำอะไรๆ ใจมันจะเป็นทุกข์นะครับ

เรื่องมันคืออะไรเหรอครับ เข้ามาก็เห็นแค่เนี้ย… ???

ปุ๊ก

เขาห้ามตุ๊ดบวช

ผมแมนทั้งแท่ง อิอิ

หวัดดีครับ ข้าวฟ่าง

ตอนผมบวชก็มีตุ๊ดบวชนะ

หากมีเรื่องอะไรที่ไม่สบายใจ… ผมก็รับฟัง อย่างน้อยก็ฟัง ถึงจะช่วยอะไรคุณไม่ได้ ก็อยากให้กำลังใจ

กระบี่อยู่ที่ใจครับ สู้ๆ จ้า (ดันไปเจอคนมีปืน)

ปุ๊ก

แฮะๆ ในโลกยังมีอะไร สวยงามอีกมากน่ะครับ ถ้ามองไปข้างหน้าแล้วเบื่อ ลองหันไปมองข้างๆ หรือข้างหลังบ้างซิครับ