ทีโอที ปั้นเกตเวย์ใหม่ อัพแบนด์วิธท้าชน กสท

ทีโอที ทุ่ม 200 ล้านปั้นโครงข่ายอินเทอร์เน็ตเกตเวย์ใหม่ อัพแบนด์วิธ อุดช่องว่างลิงค์ข้ามประเทศเต็ม ฝันรายได้ช่วงแรก 20-30 ล้านบาท ฝั่งไอเอสพีส่งสัญญาณไฟเขียว รับลูกหากผู้ให้บริการรายใหญ่แข่งคุณภาพ-ขยายวงจรสำรอง มากกว่าเล่นเกมดัมพ์ราคา ติง กสท ควรสร้างความชัดเจนให้ผู้เล่นรายใหม่ ล่าสุด กสท เตรียมส่งกลยุทธ์เสริมการขายครบวงจรสู้ศึก มัดใจลูกค้าหลัก

“ปีหน้าจะขยายแบนด์วิธออกต่างประเทศเพิ่มเป็น 17-18 Gbps จากปีนี้มีอยู่ 10 Gbps”

ขยาย+ลดราคาแล้ว ISP ช่วยเลิก CAP B/W Inter ของตัวเองมั่งก็ดีนะครับ

ปล. เพิ่งรู้ว่า IIG 1 Mbps มันแพงขนาดนี้ T_T

อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าจะเป็นไปได้ไหมนะ แบบปีที่แล้วขึ้นมาเร็วมาก ปีนี้เริ่มๆ อืดๆ แล้วข้อมูลกะกราฟ ไม่ค่อยตรง
แบบเหมือนไม่โปร่งใส่

อยู่ที่ประมาณ 20,000 บาทต่อ Mbps
ตรงนี้เปล่าครับ

ใช่แล้วครับ