รบกวนขอคำแนะนำซอฟต์แวร์ที่ใช้ประมวลผลหน่อยครับ

คือต้องการประมวลผลข้อมูลการซื้อและสรุปออกมาเป็นรายงานเดือนละประมาณ 150000 record
พอดีผมกะว่าจะใช้ node.js ร่วม mongodb โดยจะคำนวนเดือนละ 2 ครั้งครับใช้ cron ไม่ทราบว่าเหมาะหรือป่าวครับ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับขอบคุณครับ

(ถ้าผิดห้องรบกวนย้ายให้ด้วยนะครับ)

เติม 0 ไปอีกสองตัวแล้วค่อยใช้ก็ได้ครับ

150,000 record นี่ query บน mysql อย่างเลวร้ายจริงๆ ก็ไม่น่าเกินชั่วโมงหรอกครับ