ทำไมรู้สึกว่าตั้งแต่เปลี่ยนบอร์ดใหม่ คนหายไปเยอะ ?

หรือผมคิดไปเอง แต่เหมือนกระทู้ใหม่ๆ น้อยมาก

2 Likes

ผมว่าบอร์ดใหม่มันก็ดูง่ายใช้ง่ายนะ แต่หน้าแรกมันไม่เห็นเป็นหมวดหมู่รวมกันแบบบอร์ดเก่า vB ได้ฟิวกว่า
กระทู้ขายของก็ไม่ขึ้นหน้าแรกต้องเข้าไปดูข้างใน ซึ่งมันก็ดีแต่ก็ให้ความรู้สึกว่ากระทู้เว็บไม่เคลื่อนไหว
กระทู้ขายของแบบโฆษณาปักหมุดเองก็ตกลงไปเยอะ อีกอย่างไม่มีพื้นที่ลายเซ็นต์ให้โฆษณาด้วย
ผม 95% ยังดูเว็บผ่านเครื่องคอม ถ้ามีโหวตผมคนนึงที่ชอบแบบบอร์ดเก่า เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
ยังไงต้องตามใจแอ็ดมิน 555 :smile:

3 Likes

vote เลยไหม?

ฮิ ฮิ แอบเชียร์

2 Likes

เอาตรงๆ นะครับ อยากได้บอร์ดรุ่นแรกๆ (SMF) เลยครับ สนุกดี เหมาะกับคนโบราณๆๆ

ผมว่าเด็กรุ่นไหม่ๆ ไม่ค่อยโพสไร ส่วนคนรุ่นเก่าๆ ก็ไม่ค่อยชิน หรือผมอาจจะคิดไปเอง แบบหัวโบราณ 555

4 Likes

โหวตด้วยคน :grin:

1 Like

อะไรกันนนนนนน 555

จริงครับ คนหาย

แต่ไม่ได้เพิ่งหาย หายไปตั้งแต่ก่อนเปลี่ยนบอร์ดแล้วละครับ

หายไปไหน… ผมว่า หายไปอยู่ตาม social นะ

2 Likes

แปลกตา และเป็น UI ที่ไม่คุ้นนัก ทุกอย่างดูใหม่ แต่เอาตามตรงผมเองก็ชอบบอร์ดตัวเก่านะฮะ แต่มีอีกหลายตัวนะครับที่พัฒนาแล้วไปได้สวยและนิยมใช้ + มีลูกเล่นดีๆ

จะยังไงก็เถอะ การเปลี่ยนบอร์ดใหม่ ระบบตัวใหม่ทำเป็นการตัดสินใจของทีมงาน ถ้าโหวตได้ก็อยากโหวตครับจะได้รู้ว่า “สมาชิกที่เล่นบอร์ดส่วนใหญ่คิดยังไง และ เห็นชอบยังไงบ้าง”

แต่ก็ต้องนึกถึง New Visitor ด้วยว่าเค้าจะ Enjoy กับบอร์ดรูปแบบไหนๆ :blush:

1 Like

กว่าจิเข้ามาได้ … เฮือก

1 Like

คนหายมานานมากแล้วครับ จริงๆน่าจะเปิดลายเซ็นหน่อยนะ ไม่รู้ว่า บอร์ดตัวนี้ทำได้ไหม

1 Like

คลิกที่ ภาพเราครับ

2 Likes

ขอบคุณท่าน @zero1150kfc ครับ

กดที่ avatar จะเห็น signature ของแต่ละคนนะครับ

ทีมที่ทำ discourse เขาไม่ค่อยอยากสนับสนุนการใช้ signature กันเท่าไหร่ จริงๆ มีมอดมาลงได้ แต่สักพักก็ต้อง patch ตามครับ

1 Like

รู้สึกไม่คุ้น อาจต้องใช้เวลาสักพัก (ใหญ่ๆ) ครับ :slight_smile:

1 Like

ไฟดับเมื่อไหร่ คึกคักแน่ครับ :sweat:

1 Like

OMG อย่าเลยครับ

1 Like

คนหายไปหายแล้วครับ
ไม่เกี่ยวกับ board

อยากให้ใช้ตัวนี้ครับ เว็บบอร์ดในเมืองไทย ยังไม่มีเจ้าไหนใช้เลย
อยากเอามาลองใช้กับของตัวเอง แต่ยังไม่พร้อมเท่าไหร่

http://www.caraudio-club.com มีละครับ

1 Like

เหมาะกับมือถือมากเลยตัวนี้ แต่ใช้คอมฯ งงๆ

1 Like

มีกิจกรรมความเคลื่อนไหวร่วมกันสักหน่อย ก็น่าจะดีนะครับ เหมือนเห็นเงียบๆ

ผมนี่ไปๆมาๆ 55