การซื้อโดเมนต่อจากคนอื่น

ใครมีประสบการณ์ซื้อโดเมน จากเว็บที่เขานำโดเมนมาประมูลขายไหมครับ (ของต่างประเทศ)
พอดีไปเจอชื่อหนึ่งที่ชอบมาก ราคาไม่แพง

อยากรู้ว่ามีขั้นตอนการซื้อยุ่งยากแค่ไหน และหากเราซื้อได้แล้ว ความเป็นเจ้าของที่แท้จริงยังเป็นของผู้ประกาศขายอยู่
หรือว่าเราเป็นเจ้าของ 100% คือสามารถ Lock - Unlock ได้ด้วย

ก็ให้เขา Put ไปเป็นชื่อของเรา Change Account หากเป็น Goddady ด้วยกัน

หากเป็น Enom ก็เพียงบอกชื่อ User เราก็ได้แล้วครับ