ขอคำแนะนำโปรแกรมกราฟฟิค

ขอแนะนำ โปรแกรมทดแทน photoshop หน่อยได้ไหมคะ จะให้เด็กฝึกฝีมือ แต่ photoshop แพงไปค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

cc @pizzaman911 @ICOM @bestthaihost @icez

1 Like

mac หรือ windows ครับ

photoshop จ่ายรายเดือนแล้วนะหมวย

ใช่พี่ @pizzaman911 เลยไม่อยากซื้อ เพราะไม่คุ้มฝึกหัดค่ะ
เอาไว้ใช้บน windows จริงๆ เล็ง paintshop ไว้ แต่เผื่อมีใครมีตัวเลือกที่ดีกว่า ใหม่กว่าน่ะค่ะ

GIMP2 ครับ จาก linux มาใช้บน windows ก็ได้ พี่ใช้อยู่ครับ

2 Likes

GIMP 2 ด้วยอีกเสียงครับ

2 Likes

ขอบคุณมากค่า ต้องลองละ @ICOM @InfinityNetwork.Net

1 Like

ตามนี้เลยครับ เลือกตามที่เหมาะกับงานที่จะใช้

1 Like