มีใครเคยขึ้น ศาล ทั้งเป็นคนฟ้อง และ คนถูกฟ้องบ้างครับ หัวข้อแรงไปใหม่ หาทนาย จากไหน

มีใครเคยขึ้น ศาล ทั้งเป็นคนฟ้อง และ คนถูกฟ้องบ้างครับ หัวข้อแรงไปใหม่ หาทนาย จากไหน

รูปความเป็นยังไงครับ ?

ฟ่องจ้างทำเว็บย้ายโฮส ครับ

เป็นคนฟ้องหรือถูกฟ้องครับ ?

ถูกฟ้องครับ รายละเอียดหลังไมค์ นะครับ
อาจมีฟ้องคืน ถ้าคุ้ม

การฟ้องร้องไม่คุ้ม ทุกกรณีครับ

ถ้าแพ้ คุณก็ เสียค่าทนาย แพงมากก
ถ้าชนะ ได้ค่าเสียหาย คนที่แพ้ ผ่อน กับเรา ได้สบาย ๆๆ ยอดห้าแสน ผ่อนได้เดือนละ 2-3 พัน

แต่การทำธุรกิจควรมีทนายประจำตัวไว้ครับ ได้ป้องกันตัวเอง

มีทนาย ที่เชียวชาญทางแนวๆ นี้แนะนำไหมครับ

ลองเล่ารายละเอียดมาทาง inbox ได้ไหมคะ เผื่อมีอะไรช่วยแนะนำได้บ้างค่ะ

การถามในเรื่องที่เกี่ยวกับกฎหมาย แต่ไม่มี ข้อมูลที่มากพอ แนะนำไปก็มีแต่ผิดพลาดครับ ขนาดทนายถามว่าละเอียดๆ ขึ้นศาลมาโดน ซักค้าน พลาดนิดเดียว คดีพลิกมามากแล้วครับ