ผมขอสอบถามหน่อยครับ ถ้าความต้องการผมเป็นแบบนี้ผมต้องเลือกใช้บริการแบบไหนคับ

ผมต้องการเครื่อง Remote desktop ไว้จัดการบัญชี Gmail Account

เช่นผมอยากได้สัก 10 เครื่องเป็น Windows xp หรือ 7 หรือ 8 หรือ 10

อาจจะอยู่ใน vm หรืออะไรสักอย่าง สะเป็กเครื่องไม่ต้องสูงมาก เอาแค่เข้า browser ได้ก็พอ

IP ถ้าต่าง class C ได้ก็ดีครับ

ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เลยไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนดี

ตอนนี้ผมก็นั่งๆอ่านพวก vmware อยู่ :875328cc:

เอ่อ ถ้าจะเอาแค่หลบเลี่ยงการตรวจจับ account ว่าใช้งานจากคนเดียวกัน เปิด browser ใน mode incognito ก็พอแล้วครับ ไม่ต้องลงทุนขนาดนั้น ไม่มีประโยชน์

แต่ IP ก็เป็นคนเดียวกันนิครับ รึป่าว

เอาจริงเค้าเลิกสนใจ ip ไปนานแล้วครับ - -’ โดน nat บังเห็นเป็น ip เดียวกันหมด แยก client ไม่ออกหรอก

ซึ่งพวกนี้เค้ามีวิธีที่ดีกว่านี้ในการจับ client เยอะครับ ถ้าเคยลองเข้าเว็บอย่าง lazada แล้วไปเล่น fb / เว็บที่มี google adsense จะโดนโฆษณา lazada ตามไปหลอกหลอนก็นั่นแหละครับ วิธี track client เค้า

ขอบคุณครับคุณไอซ์

เดียวผมคงต้องลอง test ทั้ง 2 อย่างอะครับ

ทั้ง IP ต่าง class C กับ ไม่ให้ความสำคัญเรื่อง IP