เพื่อนๆครับ ทำเว็บสำเร็จรูปและร้านค้าออนไลน์มีแนวโน้มจะสู้เจ้าใหญ่ๆ ไหวไหม

ยุดนี้ถ้าทำเว็บสำเร็จรูปและร้านค้าออนไลน์มีแนวโน้มจะสู้เจ้าใหญ่ๆ ไหวไหมครับ ใครมีแนวคิดมาแชร์กันหน่อยครับ :d16c4689:

เจ้าใหญ่ ฐานการตลาดเขาแน่นอยู่แล้วครับ ทางที่ดี ทำออกมาเฉพาะกลุ่มไปเลย ไม่งั้นก็เน้น Feature เยอะๆ ให้คนใช้ง่ายๆ เพราะว่า user ต้องการความง่าย เช่นฟรีทีมสวยๆ ร้านค้าดีๆ ดึงมาใช้บริการกับเราก็ช่วยได้ครับ

ทำเฉพาะกลุ่ม
ทำอะไรที่เขายังไม่ทำกัน
ถามตัวเอง ว่าทำไม คนถึงมาใช้เรา
แล้วค่อยๆ ไล่ไปครับ

ผมเองก็เพิ่งทำเว็บสำเร็จรูป จริงๆผมไม่ได้กะจะไปตีตลาดเจ้าใหญ่ๆ แต่ทำเพื่อให้ครบวงจรมากกว่าครับ

ลองดูราคาเจ้าใหญ่ๆครับ ค่อนข้างถูกเพราะเค้าขายได้เยอะ ลองดูความคุ้มค่าที่เราต้องมานั่งพัฒนาระบบขึ้นมาแถมยังต้องตั้งราคาใกล้เคียงหรือถูกกว่า

ในขณะที่ welove tarad เป็นเจ้าตลาด inwshop ยังเกิดได้

พี่แมนหล่อมาก

:d5f02ecd: