อยากทราบว่าจริงๆแล้ว นอกจากโฮสติ้ง จะเอาไว้ทำเว็บแล้ว ยังมีอะไรอีกบ้างมั้ยครับ ที่ต้องใช้โฮสติ้ง

อยากทราบว่าจริงๆแล้ว นอกจากโฮสติ้ง จะเอาไว้ทำเว็บแล้ว ยังมีอะไรอีกบ้างมั้ยครับ ที่ต้องใช้โฮสติ้ง

รบกวนข้อความรู้ด้วยนะครับ

:875328cc::875328cc::875328cc::875328cc::875328cc:

มารอฟังด้วยคน

email
streaming
proxy
application server
server cluster
db server
db cluster
อีกเยอะแยะครับ

คำว่า โฮสติ้ง คงไม่ได้จำกัดแค่ shared host ที่เหมาะกับการทำเว็บ อย่างเดียว

มี server + fix ip + internet

จะลงอะไรก็ได้ครับ

มองแยกออกมาเป็น service แต่ละตัว Webserver Database email ftp proxy streaming …
โฮสติ้งก็เป็นแค่ผุ้ให้บริการ service ต่างๆ บางเจ้าก็บริการไม่ครบทุกประเภท อาจต้องเช่าเป็น vps หรือวางเครื่องเอง เพื่อติดตั้งระบบให้ใช้งานได้ตามความต้องการ