จัดส่งเซิร์ฟเวอร์คืนลูกค้าที่อยู่ต่างจังหวัดทำยังไงกันครับ

มีบริษัทไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ :blink:

ถ้าโพสผิดหมวดขออภัยนะครับ

ส่ง logispost ของไปรษณีย์ไทยเลยครับ ราคาไม่แพงมาก
pack ให้ดีซักนิดเพื่อป้องกันความเสียหายผมส่งมาหลายเครื่องแล้วไม่มีปัญหาใดๆครับ

Packing ส่งพวก NTC,NTY,กิตติวัติ หรือขนส่ง Logistic

ไม่เคยส่งนะครับ แต่สมัยก่อนผมเห็นฮิตใช้ TNT กัน ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังมีใครใช้ไหม

มันดีคนระแบบครับ TNT เดี๋ยวนี้มีล่าช้า แต่ NTC ไวนะแล้วแต่ภาคไหน อีสานแนะนำ NTC เหนือ NTY

nim express ครับ [COLOR=#006621][FONT=arial]www.[/FONT][/COLOR][B]nimexpress.com/ ถึงหน้าบ้านแน่นอน[/B]

อยู่จังหวัดไหนครับ เพราะขนส่งบางเจ้า เขาไม่ได้วิ่งครบทุกภาคนะครับ

ส่วน Logispost เดี๋ยวนี้ ถ้าจะส่ง สิ่งของต้องมีน้ำหนักมากกว่า 20 กิโลกรัมครับ เขาถึงจะรับ

ไม่เหมือนเมื่อก่อน น้ำหนักเท่าไหร่ก็ได้ ต้องชั่งให้ดีนะครับ ไม่งั้นโดนจับไปส่ง EMS ละก็ หลายตังค์ + เสี่ยงของเสีย อีกต่างหากครับ

ส่งไปจังหวัดไหนครับ ผมแนะนำบริษัทขนส่งเอกชนให้ได้
ผมส่งของไปต่างจังหวัดประจำ

Logispost ส่งได้นะครับแจ้งเลยว่า จะส่ง Logispost เพราะค่าส่งค่อนข้างต่างกับ EMS หลายร้อย

ถ้าของหนัก 10 kg. EMS ราคาเกือบ 500 แต่ Logispost ของน้ำหนักไม่เกิน 20 kg. ค่าบริการอยู่ที่ 250 บาท

และมีบริการนำส่งถึงบ้าน ไม่ต้องไปรับของที่ไปร์ษณีย์เอง Logispost plus มีค่าบริการเพิ่ม อันนี้เจ้าหน้าที่แนะนำให้

แต่บวกกันแล้วก็ถูกกว่า EMS ครับ ใช้เวลา 3-4 วัน ครับ ผมส่งมาแล้ว แต่ยังไงลองสอบถามที่ไปร์ษณีย์ดูก่อนก็ได้นะครับ

ณ ตอนนี้ ที่ไปรษณีย์บ้านผม จ.เลย ต้องเกิน 20 กิโลครับ ถ้าไม่ถึง จะส่งไม่ได้ครับ เขาจะผลักให้ไปใช้ EMS แทนครับ

ไม่รู้แนะนำอย่างนี้จะดีหรือเปล่า
คือแนะนำให้โวยวายครับยืนยันว่าจะส่ง Logispost ครับ (แต่ของควรเกิน 10Kg นะครับ)
เพราะบางทีถ้าเจ้าหน้าที่ไปรษณีย์มีงานเอกสารเพิ่มหรือขี้เกียจหาเอกสารเลยไม่อยากรับเพราะเอกสารคนละแบบกับ EMS ครับ
ผมเคยไปส่งต่างจังหวัดครั้งนึง หาเอกสารกันเกือบ 15 นาทีเพราะไม่ค่อยมีคนส่ง logispost เลยไม่รู้เอาไปเก็บไว้ไหน