การเปิดบัญชี ทรูมันนี่ โดยชื่อบริษัท (นิติบุคคล)

สวัสดีครับ

มีใครพอทราบไหมครับหรือเป็นไปได้ไหมว่า ถ้าจะเปิดบัญชีทรูมันนี่โดยใช้ชื่อนิติบุคคล ต้องทำยังไงบ้าง
เพราะโทรไปถามทางทรูมันนี่เขาบอกแค่ว่าต้องใส่รหัสประจำตัวประชาชนเท่านั้น

ในการที่เราจะเปิดบัญชีในนามนิติบุคคลหรือในนามบริษัท เราต้องทำการจดทะเบียนซิมการ์ดในนามนิติบุคคลก่อนนะครับ ไม่แน่ใจว่าได้หรือเปล่า เพราะในส่วนของบัญชีทรูมันนี่ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อใช้งานเฉพาะทาง หากต้องการ รับชำระเงินผ่านบัตรทรูมันนี่แนะนำว่าให้ติดต่อไปยังทรูเพื่อรับรายละเอียดดีกว่านะครับ เพราะมันจะหัก % น้อยกว่าเราไปถอนเงินผ่านบัญชีทรูมันนี่

ทางทรูเขาให้กรอกรหัสบัตรประชาชนอย่างเดียวเลยครับ ส่วนเรื่องการเชื่อมกับระบบทรูโดยตรงทางพนักงานเขาก็ไม่รู้เรื่อง!!

โดยส่วนตัวทำอย่างนี้ครับ
1.ซื้อ Sim True มา 1 เบอร์ แล้วเปิดบัญชี True Wallet / แล้วทำการลงทะเบียน True Money ผ่าน Sim ของ True
2.ใช้มือถือโหลดโปรแกรม True Wallet ใน Play Store (Android บางรุ่่นไม่ Support ครับ)
3.ใช้อุปรกณ์ที่เรียกว่า Andiru** (ผมจำชื่อไม่ได้) มาเชื่อมต่อกับ Sim True
4.เขียนโปรแกรมควบคุมตัว Andiru ให้้สามารถรับ ตัวแปร เลบ True 14 หลักให้ได้

หลักการทำงานก็คือ ใช้วิธี เติม True เข้าเบอร์มือถือเรา แล้้วมันจะส่งเข้าบัญซี่ True Wallet ครับ

ผมติดตรงเปิดบัญชี True Wallet นี้แหละครับ มันลงทะเบียนแบบนิติบุคคลได้ไหมครับ

ไม่จำเป็นนี้ครับ / ระบบจ่ายเงิน True Money ก็ใช้การลงทะเบียน ผ่านมือถือเท่านั้นครับ

เลขทะเบียนนิติบุคคลมันก็ 13 หลักนิครับ น่าจะลงทะเบียนได้เหมือนกันนะครับ นิติบุคคลมันก็คือ บุคคลเสมือนตามที่กฎหมายตั้งขึ้นก็มีสิทธิ์ทำอะไรคล้ายๆ บุคคลธรรมดาแหละครับ เพียงแต่สิทธิของนิติบุคคลจะมีมากกว่าบุคคลธรรมดาก็เท่านั้น

ทางทรูเขาไม่ให้ครับ บอกว่าต้องกรอกบัตประจำตัวประชาชนเท่านั้น

Moved: ห้องนั่งเล่น -> WH Business

ต้องถามความจำเป็นด้วยครับ ว่าทำไมจึงต้องการเปิดในนาม นิติบุคคล