โดนขโมย โดเมน ทำไงดีครับ

[COLOR=#333333][COLOR=#333333]- ขอปิดกระทู้

[/COLOR][/COLOR]

[COLOR=#333333]คือผมได้จด โดเมนไว้กับ vpsxxx.com แล้ว ตอน สมัคร ผมยอมรับว่าไม่ได้ใส่ข้อมูล ที่ถูกต้องลงไปครับ มีชื่อ กับเบอร์ที่ถูก ต้อง แล้ว จู๋ๆ เรื่องไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น ใครไม่ทราบ รู้รหัสบัญชีที่ผมจดกับทาง vpsxxx.com แล้ว เขาเข้าไปเปลืยนประวัติผม เปลืยนชื่อโดเมน เปลืยนรหัสไปหมดเป็นของเขา แล้วผมติดต่อทาง vpsxxx.com ให้ติดต่อกับเจ้าของใหม่ ทางvpsxxxcom ก็ติดต่อให้ แล้วเจ้าของใหม่บอกกับทาง vpsxxx.com ว่า เขาซื้อผมไป 2แสน (ซื้อด้วยบัตรทรูมันนี่) ซึ่งผม งงมาก ใครจะขายด้วย บัตรทรู 2แสน บาท -*- ผมขอหลักฐานการซื้อขายกับทาง vpsxxx.com เขาก็ไม่ให้ผมดู แล้วทาง vpsxxx.com ขอหลักฐานการเป็นเจ้าของเก่า ซึ่ง ชื่อตรงตามบัตรประชาชน แต่ ที่อยู่กับนามสกุล ไม่ตรง เขาก็ไม่คืนให้ครับ[/COLOR]

[COLOR=#333333]และผม ยืนยัน นอนยันได้ว่าผมไม่ได้ขาย แน่นอน ครับ ถ้า ทางเจ้าของใหม่ส่งหลักฐานการซื้อขายมาให้แต่ทำไม ไม่ให้ผมดุ ผมงงมากครับ[/COLOR]

[COLOR=#333333]ผมต้องการแค่โดเมนคืนก็ได้ ผมควรทำไงดีครับ หรือ ทำไรไม่ได้เลยครับ[/COLOR]

เห็นกระทู้นี้ตั้งแต่ thaiseo แล้ว ยังไม่ได้ไปแจ้งความอีกเหรอครับ?

คือ แล้วตอนที่ลงทะเบียนไว้จำได้หรือเปล่าครับ ใช้ User อะไร ข้อมูลตัวเองใส่อะไร

หลักฐานกาณซื้อขายมีไหม

ถ้ามีก็คุยกับเจ้าของ เรื่องการ ถูก hack นะครับ

ส่วนอีกประเด็น ถ้าเขาไม่ให้คืน สำหรับผม ก็คงบอกได้แต่ว่า ก็น่าจะเป็นไปตามนั้นครับ สิทธิ์ของตัวเองไม่รักษา ใครจะรักษาให้ได้ละครับ:9bbc76d5:

ขอรวม 2 กระทู้จาก 2 หมวดมาไว้ด้วยกัน และย้ายมาไว้ที่นี้ก่อนน่ะครับ

แจ้งความครับ
ดำเนินคดีตามกฏหมาย ถูกผิด ว่ากันด้วยหลักฐาน

[COLOR=#333333] บัตรทรู 2แสน บาท !!![/COLOR]:154218d4:[COLOR=#333333]
จ่ายกันเป็นบัตรขูดหรือโอนกันใน ระบบ TOPUP ครับ[/COLOR]

ถ้าติดต่อผู้ให้บริการแล้วแก้ไขไม่ได้ ก็ต้องทำตามนี้ครับ

ตอนนี้ กำลังขอโดเมนคืน จาก PublicDomainRegistry อยู่ ครับ เพราะดุจาก ทาง vpsth.com แล้วไม่น่าช่วยเหลือไรได้ละครับ หรืออาจมีการรู้ เห็น

เพราะ ขอหลักฐานการซื้อขาย ก้ไม่ให้ผม ดู

ทาง vpsth.com บอกว่า ทางนั้นบอก บัตร 1000 บาท 200 ใบ ผมขอหลักฐานเขาก็ไม่ให้ดู

ยังเลยครับ พอดีผมทำสายเทา เลย ไม่กล้าอ่ะครับ -*-

ใคร พอจะมีวิธี เช็ค ว่า ใครเป็นคนจดทะเบียน โดเมน บ้างไหมครับ ( ไม่ใช่ชื่อเจ้าของล่าสุดอ่ะครับ )

พอดีโดเมน นี้ผมจดไว้นาน แล้ว เลยจำไม่ได้ว่าใช้ชื่อ อ่ะไรจดอ่ะครับ เพือที่จะไปขอคืนจาก PublicDomainRegistry.com

ถ้าจดโดเมนแล้วกรอกข้อมูลไม่ถูกต้องกัยความจริง ทางผู้ให้บริการเขาขอหลักฐานคุณจะเอาอะไรไปให้เขาดูครับ
แค่ชื่อคุณยังบอกไม่รู้ว่าใช้ชื่ออะไรจด เขาขอสำเนาบัตรมา คุณจะเอาอะไรให้เขาครับ

• ขอ ปิดกระทู้
  • ขอ ปิดกระทู้

แจ้งความเลยคับ

ขนาดเขาปิดกระทู้แล้วก็ยังอุตสาห์มาตอบอีก

ท่าทางจะปั๊มจนลืมอ่าน 5555

ปั้มจนหน้ามืดแล้วมั้งครับ @Fifthserver