มีปัญหา เกี่ยวกับ การแสดงผลบนหน้าเว็บ

[COLOR=#000000][FONT=verdana]เราเขียนเว็บ ใน โปรแกรม Dreamweaver แล้ว ใช้ โปรแกรม Movable Type ในการอัพโหลดหน้าเว็บ ขี้นเว็บไซต์[/FONT][/COLOR]

[COLOR=#000000][FONT=verdana]แต่บ่อยครั้ง ประสบปัญหา คำในบรรทัดตก ลงไปอีกบรรทัด แบบไม่เป็นคำ เช่น คำว่า แสกน [/FONT][/COLOR]

[COLOR=#000000][FONT=verdana]แส อยู่ บรรทัดหนึ่ง กน ตกไปอยู่อีกบรรทัดหนึ่ง [/FONT][/COLOR]

[COLOR=#000000][FONT=verdana]รบกวนผู้รู้ ชี้แนะหน่อย ขอบคุณ มากๆ[/FONT][/COLOR]

แนะนำใช้ของ ฟรี และถูกลิขสิทธิ์ดีกว่าครับ FileZilla FTP จะไม่โดนแทรกโค๊ด

แต่ ที่ใช้อยู่ก็เสียตัง แล้ว ก็ ถูกลิขสิทธิ์นะค่ะ ไม่ใช่ copy

อ่านดีๆก่อนตอบครับ ปัญหาน่ามาจากตัว Movable Type และการตั้งค่าใน Dreamweaver ครับ

ลอง view code แล้วโค้ดมันเปลี่ยนมั้ยครับ

เพราะปกติ การปัดบรรทัดในโค้ด มันไม่ได้ทำให้หน้าเว็บมันปัดบรรทัดตามนะครับ
จะว่าตัวโปรแกรมอัพโหลดเติม <br> ให้เอง มันก็ ออกจะแปลกๆ

:875328cc:

ปล. ผมไม่เคยใช้ [COLOR=#000000][FONT=verdana]Dreamweaver และ [/FONT][/COLOR][COLOR=#000000][FONT=verdana]Movable Type นะ[/FONT][/COLOR]

ขอบคุณ ทุกคนมากนะค่ะ ที่เข้ามาช่วย ขอบคุณค่ะ